INTERNATIONAL

એક સફાઈ કામદારે બનાવી કરોડોના ટર્નઓવરવાળી કંપની-જાણો સંપૂર્ણ ઘટના

આમિર કુતુબ, હજુ માત્ર 31 વર્ષના છે અને ઓસ્ટ્રેલિયાસ્થિત એક મલ્ટીનેશનલ ડિજિટલ ફર્મના માલિક છે, જેનું ટર્નઓવર દસ કરોડ છે. ચાર દેશમાં આમિરની કંપનીની ઉપસ્થિતિ છે. આમિર ક્યારેક એરપોર્ટ પર સફાઈનું કામ કરતા હતા. ઘરો સુધી અખબાર પહોંચાડવાનું કામ પણ કરતા હતા, પરંતુ પોતાનો બિઝનેસ સેટ કરવાનું ઝનૂન એ રીતે તેમના પર છવાયેલું હતું કે કોઈ પડકાર તેમને ડગાવી શક્યો નહીં. તેમણે અમારી સાથે પોતાની સફળતાની આખી કહાની શેર કરી છે, વાંચો તેમની કહાની, તેમના મુખેથી.

હું અલીગઢના એક મિડલ ક્લાસ પરિવારમાંથી આવું છું. પિતાજી સરકારી નોકરીમાં હતા. માતા હાઉસવાઈફ છે. પિતાજીની શરૂઆતથી એ ઈચ્છા હતી કે પુત્ર મોટો થઈને ડોક્ટર કે એન્જિનિયર બને, આથી ધો.12 પછી મારું એડમિશન બીટેકમાં કરાવ્યું. મારા બધા મિત્રો મિકેનિકલ બ્રાંચ લઈ રહ્યા હતા. બધાએ કહ્યું, તેમાં સ્કોપ સારો છે તો મેં પણ મિકેનિકલ બ્રાંચ લીધી.મને અભ્યાસમાં વધુ રસ પડતો નહોતો. હું એ સમજી શકતો નહોતો કે જે હું ભણી રહ્યો છું, એ જિંદગીમાં કઈ રીતે કામમાં આવશે. આ જ વિચારીને મનમાં હતાશ થઈ જતો હતો. મન લાગતું નહોતું તો માર્ક્સ પણ ઓછા આવતા હતા. એકવાર તો ટીચરે કહી દીધું કે તું જીવનમાં કઈ કરી નહીં શકે, કેમ કે તારું અભ્યાસમાં મન જ લાગતું નથી.

જ્યારે સેકન્ડ યરમાં આવ્યો તો મેં એકસ્ટ્રા કરિકુલમ એક્ટિવિટીઝમાં સામેલ થવાનું શરૂ કરી દીધું. કોલેજ ફેસ્ટ યોજાયો તો તેમાં સામેલ થયો અને મને અવોર્ડ પણ મળ્યો. અભ્યાસ સિવાય જે કંઈ થઈ શક્યું એ બધું હું કરી રહ્યો હતો. સેકન્ડ યરમાં જ મનમાં એ વિચાર આવ્યો કે યુનિવર્સિટીમાં કોઈ સોશિયલ નેટવર્ક નથી તો શા માટે સોશિયલ નેટવર્કિંગ એપ બનાવવામાં ન આવે.દોસ્તોએ મજાક ઉડાવી અને કહ્યું, ‘ભાઈ તું મિકેનિકલ બ્રાંચથી છો અને વાત કરી રહ્યો છે એપ બનાવવાની. તને કોડિંગ પણ આવડતું નથી. કઈ રીતે બનાવીશ એપ. આ એ સમય હતો જ્યારે ફેસબુક પણ નવી હતી. મેં ગૂગલથી કોડિંગ શીખવાનું શરૂ કર્યું. ચાર મહિના સુધી એપ બનાવવા જેટલું જરૂરી કોડિંગ મને આવડવા લાગ્યું હતું.પછી એક મિત્ર સાથે મળીને અમે સોશિયલ નેટવર્કિંગ એપ બનાવી અને એને લોન્ચ કરી દીધી. સપ્તાહમાં જ દસ હજાર સ્ટુડન્ટ્સે એ જોઈન કરી લીધી. એમાં બધા એકબીજા સાથે વાત કરી શકતા હતા. ફોટો શેર કરી શકતા હતા. એ પ્રોજેક્ટ ઘણો સફળ રહ્યો.કોલેજમાં મેગેઝિન નહોતું તો વિચાર્યું કે મેગેઝિન શરૂ કરવું જોઈએ. મેં સ્પોન્સર શોધવાનું શરૂ કરી દીધું. લોકોને મળ્યો તો તેમણે કહ્યું કે સ્પોન્સશિપ એવી રીતે ન મળે. તમારે પ્રપોઝલ બનાવીને લાવવી પડશે પછી કંઈક થશે. એ પછી ગૂગલ પર પ્રપોઝલ બનાવવાનું શીખ્યો અને ફરી એ લોકોને મળ્યો.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

7 Replies to “એક સફાઈ કામદારે બનાવી કરોડોના ટર્નઓવરવાળી કંપની-જાણો સંપૂર્ણ ઘટના

 1. 1. Вибір натяжної стелі: як правильно підібрати?
  2. ТОП-5 переваг натяжних стель для вашого інтер’єру
  3. Як доглядати за натяжною стелею: корисні поради
  4. Натяжні стелі: модний тренд сучасного дизайну
  5. Як вибрати кольорову гаму для натяжної стелі?
  6. Натяжні стелі від А до Я: основні поняття
  7. Комфорт та елегантність: переваги натяжних стель
  8. Якість матеріалів для натяжних стель: що обрати?
  9. Ефективне освітлення з натяжними стелями: ідеї та поради
  10. Натяжні стелі у ванній кімнаті: плюси та мінуси
  11. Як відремонтувати натяжну стелю вдома: поетапна інструкція
  12. Візуальні ефекти з допомогою натяжних стель: ідеї дизайну
  13. Натяжні стелі з фотопринтом: оригінальний дизайн для вашого інтер’єру
  14. Готові або індивідуальні: які натяжні стелі обрати?
  15. Натяжні стелі у спальні: як створити атмосферу затишку
  16. Вигода та функціональність: чому варто встановити натяжну стелю?
  17. Натяжні стелі у кухні: практичність та естетика поєднуються
  18. Різновиди кріплень для натяжних стель: який обрати?
  19. Комплектація натяжних стель: що потрібно знати при виборі
  20. Натяжні стелі зі звукоізоляцією: комфорт та тиша у вашому будинку!

  вартість натяжних стель вартість натяжних стель .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *