INDIA

વીર જવાનોની યાદમાં BSF જવાનોએ કર્યું આ મોટું કામ, જાણીને ગર્વ થશે-જુઓ વિડીઓ

ભારત-પાકિસ્તાન યુદ્ધના વીર જવાનોના માનમાં, ભારતીય સેનાએ બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ BSF ના જવાનોએ આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પર મધ્યરાત્રિ ના સમયે 180 કિલોમીટરની રિલે દોડ ચલાવી હતી. ભારતીય સેનાના 1971 ના યુદ્ધના માનમાં રેસ કરી હતી. G – કેન્દ્રીય મંત્રી ગજેન્દ્રસિંહ શેખાવતે પણ પ્રશંશા કરી હતી, તેની સૌથી વિશેષ બાબત એ છે કે સૈનિકોએ અનુપગઢમાં 11 કલાકથી ઓછા મૂલ્યાંકન દરમિયાન આ રેસ પૂર્ણ કરી.અનુપગઢ માં આ પ્રસંગે કેન્દ્રીય પ્રધાન ગજેન્દ્રસિંહ શેખાવતે કહ્યું કે રાષ્ટ્રવિરોધી પરિબળોને ખ્યાલ હોવો જોઇએ કે 1971 ના સમયથી ભારતીય સૈન્ય આજે વધુ શક્તિશાળી બન્યું છે , તેથી હાલમાં 12 વાગ્યા સુધી બીએસએફના 900 થી વધુ સૈનિકો આ રેસ પૂર્ણ કરી.

ANI એ વિડીઓ પોસ્ટ કર્યો હતો, BSF એ ભારતનું અર્ધલશ્કરી દળ છે, આ જવાનો મોટા ભાગે ટ્રાઈન્ડ હોય છે અને ભારત પાકિસ્તાન અને ભારત બાંગ્લાદેશની સીમા પર તૈનાત હોય છે. 1971 માં રાજસ્થાનના મોરચે ભારત અને પાકિસ્તાનની વચ્ચે રાજસ્થાનના મોરચે ઘણી ખૂંખાર લડાઇઓ લડાઈ હતી , અને અહીં લગભગ બધા જ મોરચે ભારતીય સેના એ પાકિસ્તાનને ધૂળ ચટાવી દીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *