Health SPORT

સૌરવ ગાંગુલીની તબિયતને લઈને આવ્યા મોટા સમાચાર, બ્લોક હતી 3 ધમનીઓ

કોલકાતાની વૂડલેન્ડ હોસ્પિટલના ડોક્ટરોએ બીસીસીઆઈ પ્રમુખ સૌરવ ગાંગુલીનું નવીનતમ મેડિકલ બુલેટિન જારી કર્યું છે. આજે સવારે જાહેર થયેલા મેડિકલ બુલેટિન મુજબ, સૌરવ ગાંગુલીની તબિયત સ્થિર છે. ગઈકાલે 3 વાગ્યાની આસપાસ તેનું હાર્ટ હાર્ટ ઓપરેશન કરાયું હતું.

કોલકત્તાની વૂડલેન્ડ હોસ્પિટલમાં ડો સરોજ મંડળ, Dr.સૌતિક પાંડા અને ડો.સપ્તર્ષિ બાસુ 48 વર્ષીય ગાંગુલીની સારવાર કરી રહ્યા છે. ડોક્ટરોએ શોધી કે સૌરવ ગાંગુલીને ત્રણ ધમનીમાં અવરોધ છે. શનિવારે, ડોકટરોએ સૌરવ ગાંગુલીની રાઇટ કોરોનરી ધમનીમાં સ્ટેન્ટ લગાવ્યો છે. હાલમાં, સૌરવ ડોકટરોની તીવ્ર દેખરેખ હેઠળ છે.

ડોક્ટરોએ જણાવ્યું કે સૌરવ શનિવારે બપોરે 3 વાગ્યે કોરોનરી એંજિયોગ્રાફી કરાવ્યો હતો. તેને ત્રણ ધમનીમાં સમસ્યા હતી. ડોક્ટરોએ કહ્યું કે તેમની આરસીએ એટલે કે રાઇટ કોરોનરી ધમનીમાં એક સ્ટેન્ટ દાખલ કરવામાં આવ્યો છે. આ માટે રેડિયલ રૂટ ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે.

ડોક્ટરોએ જણાવ્યું કે, મેડિકલ બુલેટિન તૈયાર કરતી વખતે સૌરવ ગાંગુલી સૂઈ રહ્યો હતો. તેના શરીરના બાકીના પરિમાણો સામાન્ય છે, આજે ડોકટરો તેમનો ઇસીજી પણ કરશે. હોસ્પિટલે જણાવ્યું છે કે સૌરવ ગાંગુલીની હાલ તબીબોની સઘન દેખરેખ હેઠળ અને જરૂરિયાત મુજબ સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.

ડોક્ટરોએ જણાવ્યું હતું કે શનિવારે બપોરે 1 વાગ્યે સૌરવને ઇમરજન્સી વોર્ડમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો. પછી તેને છાતીમાં દુખાવો થયો, અને કપાળને ભારે લાગ્યું. ડોકટરોના જણાવ્યા અનુસાર, સૌરવને લટી અને વર્ટીગોની પણ ફરિયાદ હતી. જ્યારે સૌરવને આ લક્ષણોની અનુભૂતિ થઈ ત્યારે તે પોતાના ઘરે જીમમાં વર્કઆઉટ કરી રહ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *