Rashifal

આજે રવિવાર, આ રાશિના લોકોને મળશે શુભ સમાચાર-જાણો કેવો રહેશે તમારો દિવસ

મેષઃ-

પોઝિટિવઃ- તમારી મહેનત અને પરિશ્રમથી કોઇ મહત્ત્વપૂર્ણ કાર્ય સંપન્ન થશે. કોઇ વિશ્વસનીય વ્યક્તિની સલાહ અને સહયોગથી તમારું આત્મબળ અને આત્મવિશ્વાસ વધશે. કોઇ શુભ સમાચાર મળવાથી ઘરમાં સુખનું વાતાવરણ પણ રહેશે.

નેગેટિવઃ- અન્યની સલાહ ઉપર ગંભીરતાથી વિચાર કરો. ખોટા ખર્ચ કરવાથી બચવું. તેમાં અચાનક જ થોડા ખર્ચ સામે આવી શકે છે. સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે મર્યાદાનું ધ્યાન પણ રાખવું પડશે. કોઇપણ પ્રકારના અયોગ્ય કાર્યમાં રસ લેશો નહીં.

વૃષભઃ-

પોઝિટિવઃ- છેલ્લાં થોડા સમયથી જે કાર્યોમાં વિઘ્નો આવી રહ્યા હતાં આજે તે ખૂબ જ સહજ અને સરળ રીતે ઉકેલાઇ જશે. નજીકના સંબંધીઓ સાથે મનોરંજનના પ્રોગ્રામ બનશે. ધાર્મિક કાર્યો પ્રત્યે પણ રસ વધશે. સમય તમારા પક્ષમાં છે. તેનું સન્માન કરો.

નેગેટિવઃ- આ વાતનું પણ ધ્યાન રાખો કે કોઇપણ કાર્ય કરતા પહેલાં તેના સારા-ખરાબ સ્તર અંગે વિચાર કરવો જરૂરી છે. બાળકોની સમસ્યાઓને શાંતિથી ઉકેલો. તેમના ઉપર ગુસ્સો કરવાથી તેમની અંદર હીનતાની ભાવના પેદા થઇ શકે છે.

મિથુનઃ-

પોઝિટિવઃ- કોઇ ધાર્મિક પ્રવૃત્તિના વ્યક્તિ સાથે મુલાકાત તમારી વિચારધારામાં પોઝિટિવિટી લાવશે. તમારી સંતુલિત દિનચર્યાના કારણે મોટાભાગના કામ સમયે પૂર્ણ થતા જશે. વિદ્યાર્થીઓને ઇન્ટરવ્યુ કે કરિયરને લગતી કોઇ પરીક્ષામાં સફળતા મળવાની સંભાવના છે.

નેગેટિવઃ- તમારા મહત્ત્વપૂર્ણ કાગળિયાઓ સાચવીને રાખો. મિત્રો સાથે હરવા-ફરવામાં તમારો સમય ખર્ચ ન કરો. બાળકોની કોઇ નકારાત્મક ગતિવિધિના કારણે તમારા સ્વાભિમાનને ઠેસ પહોંચી શકે છે.

કર્કઃ-

પોઝિટિવઃ- આજે મોટાભાગનું કામ તમારી ઇચ્છા પ્રમાણે પૂર્ણ થઇ જશે. છેલ્લાં થોડા સમયથી ચાલી રહેલી પરેશાનીઓથી બોધપાઠ લઇને તમે તમારી કાર્યને લગતી યોજનામાં પરિવર્તન લાવશો. આ પરિવર્તન યોગ્ય સાબિત થશે. કોઇ નજીકના સંબંધીઓ સાથે ચાલી રહેલો વિવાદ પણ ઉકેલાઇ જશે.

નેગેટિવઃ- કોઇપણ નિર્ણય ઉતાવળમાં ન કરો. કોઇ પ્રકારનો ખોટો આરોપ લાગી શકે છે. થોડા કાર્યો સમયે પૂર્ણ ન થવાથી તમને ચિંતા રહેશે. તમારા ઉપર કામનો વધારે ભાર લેશો નહીં. અન્યની વાતોમાં આવવાની જગ્યાએ તમે તમારા નિર્ણયને જ સર્વોપરિ રાખો.

સિંહઃ-

પોઝિટિવઃ- કોઇ ધાર્મિક સંસ્થા સાથે જોડાવવું તથા સહયોગ આપવો તમને આત્મિક સુખ આપશે. સમાજમાં પણ માન-પ્રતિષ્ઠા વધશે. યુવા વર્ગ પોતાની મહેનત પ્રમાણે યોગ્ય પરિણામ પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ રહેશે.

નેગેટિવઃ- વિદ્યાર્થી પોતાના અભ્યાસ પ્રત્યે બેદરકારી ન કરે. દેખાડાના કારણે ખોટા ખર્ચ ન કરો. કોઇ નજીકના સંબંધી સાથે મનમુટાવ જેવી સ્થિતિ બની શકે છે. થોડીપણ સાવધાની સંબંધોને ખરાબ કરવાથી બચાવી શકે છે.

કન્યાઃ-

પોઝિટિવઃ- તમારા કાર્યોને યોગ્ય રીતે પૂર્ણ કરવા માટે પહેલા તેના અંગે સંપૂર્ણ રૂપરેખા બનાવો. સફળતા નિશ્ચિત જ તમને મળશે. તમે જાતે જ વિશ્વાસ રાખીને તમારી ક્ષમતા દ્વારા સ્થિતિને વધારે સારી બનાવવામાં સફળ રહેશો.

નેગેટિવઃ- બહારના વ્યક્તિઓ કે મિત્રોની સલાહ તમારા માટે નુકસાનદાયક સાબિત થઇ શકે છે. સારું રહેશે કે તેમની વાતો ઉપર વિશ્વાસ ન રાખીને તમે તમારા નિર્ણયોને સર્વોપરિ રાખો. તમારા ગુસ્સા અને વાણી ઉપર નિયંત્રણ રાખવું જરૂરી છે.

તુલાઃ-

પોઝિટિવઃ- આજે તમે ઘરને લગતા કાર્યો તથા ખરીદદારીમાં વધારે સમય પસાર કરવાની કોશિશ કરો. ઘરનો કોઇ વિવાદિત મામલો પણ વડીલોની મદદથી ઉકેલાઇ શકે છે. કોઇ ધાર્મિક તથા અધ્યાત્મિક સ્થળમાં થોડો સમય પસાર કરવાથી માનસિક સુકૂન મળશે

નેગેટિવઃ- બાળકોને કોઇ પ્રોજેક્ટમાં મન પ્રમાણે પરિણામ ન મળવાથી ચિંતા રહેશે. આ સમયે બાળકોના મનોબળને જાળવી રાખવા માટે તેમનો સહયોગ જરૂરી છે. ખોટું હરવા-ફરવામાં સમય ખરાબ ન કરીને તમારા વ્યક્તિગત કાર્યોને પૂર્ણ કરો.

વૃશ્ચિકઃ-

પોઝિટિવઃ- આજે કોઇ નજીકના સંબંધીને ત્યાં ધાર્મિક સમારોહમાં જવાનો અવસર મળી શકે છે. ઘણાં સમય પછી લોકો સાથે હરવા-ફરવાનું વધારે થવાથી આનંદ મળી શકે છે. કોઇપણ નિર્ણય લેવામાં ઉતાવળ ન કરો તથા સમજી-વિચારીને કરી નિર્ણય લો.

નેગેટિવઃ- રિસ્ક લેવાની પ્રવૃત્તિથી બચવું તથા જોખમી કાર્યોમાં પણ ધ્યાન ન રાખો. ક્યારેક અતિ આત્મવિશ્વાસ પણ તમને મુશ્કેલમાં મુકી શકે છે. યુવા વર્ગ જલ્દી સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે ગેર કાયદેસર કાર્યોમાં રસ ન લે.

ધનઃ-

પોઝિટિવઃ- ઘરની વ્યવસ્થાને વધારે સારી બનાવવાને લગતી થોડી યોજના બનશે. કામનો ભાર હોવા છતાંય તમે તમારા રસના કાર્યો માટે પણ સમય કાઢી લેશો. બાળકો સાથે પણ યોગ્ય સમય પસાર કરશો.

નેગેટિવઃ- આ સમયે પાડોસીઓ સાથે કોઇ પ્રકારના વાદ-વિવાદમાં ગુંચવાશો નહીં. તેનાથી મામલો વધારે ખરાબ થઇ શકે છે. કોઇ નજીકના સંબંધી દ્વારા કોઇ દુઃખદ સમાચાર મળવાથી મન દુઃખી રહેશે.

મકરઃ-

પોઝિટિવઃ- ઘરના કોઇ વડીલ વ્યક્તિ સાથે કોઇ મૂલ્યવાન ભેટ આશીર્વાદ તરીકે પ્રાપ્ત થશે. તેમના અનુભવોનું અનુસરણ કરવું તમારા વ્યક્તિત્વમાં પણ નિખાર લાવશે. નવી કૃતિઓમાં તમારો વિશેષ રસ રહેશે. વિદ્યાર્થીઓ પોતાના અભ્યાસ પ્રત્યે પૂર્ણ કેન્દ્રિત રહેશો.

નેગેટિવઃ- આ સમયે જમીન-સંપત્તિને લગતું કોઇ દેવુ લેશો નહીં. થોડી પરેશાનીઓ ઊભી થઇ શકે છે. અકારણ જ કોઇ સાથે વિવાદ થવાની સ્થિતિ બની રહી છે. તમારા ગુસ્સા ઉપર કંટ્રોલ રાખો.

કુંભઃ-

પોઝિટિવઃ- કોઇ વિવિધ કાર્યને પૂર્ણ કરવામાં તમારી મહેનત સફળ રહેશે. ભાગ્યની અપેક્ષાએ કર્મ ઉપર વિશ્વાસ રાખશો તો તમે સફળ રહેશો. લાભના નવા માર્ગ પણ મળી શકશે. રાજનૈતિક સંપર્કોને મજબૂત કરવામાં પણ ધ્યાન આપો.

નેગેટિવઃ- ઘરને લગતા કોઇપણ વિવાદ એકબીજા સાથે બેસીને ઉકેલો. પરિસ્થિતિ જલ્દી જ અનુકૂળ થઇ જશે. નકારાત્મક પ્રવૃત્તિના લોકો તમારા અંગે અફવાહ ફેલાવી શકે છે. તેના ઉપર ધ્યાન ન આપીને તમે તમારા કાર્યો પ્રત્યે એકાગ્ર રહો.

મીનઃ-

પોઝિટિવઃ- આજે દિનચર્યાથી અલગ થોડા રસના કાર્યોમાં સમય પસાર કરો. કોઇ સમાજસેવી કે ધાર્મિક સંસ્થા સાથે વિશેષ કાર્યોમા તમારું યોગદાન પણ રહેશે. પ્રભાવશાળી વ્યક્તિઓ સાથે મેલજોલથી તમારો આત્મવિશ્વાસ અને મનોબળમાં પણ વધારો થશે.

નેગેટિવઃ- તમારા મહત્ત્વપૂર્ણ કામ દિવસની શરૂઆતમાં જ પૂર્ણ કરવાની કોશિશ કરો. બપોર પછી ગ્રહ સ્થિતિઓ થોડા વિઘ્ન ઊભા કરી શકે છે. ઘરના કોઇ સભ્યના સ્વાસ્થ્યને લઇને પણ વ્યસ્તતા રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *