INDIA

રાજ્ય સભા માં આજે બોલશે PM મોદી,ખેડૂત આંદોલન અને કૃષિ બિલ પર આપશે જવાબ ?

રાજ્યસભામાં રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર આભાર માનવાની દરખાસ્ત પર ચર્ચા ચાલી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદી આજે ગૃહમાં રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર જવાબ આપી શકે છે. એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પીએમ મોદી સોમવારે તેમના ભાષણમાં નવા કૃષિ કાયદા અંગેના પોતાના મત રજૂ કરી શકે છે. ગૃહમાં કૃષિ કાયદા અંગે પીએમ મોદીના જવાબ પછી કૃષિ કાયદાની ભાવિ દિશા પણ નક્કી કરવામાં આવશે. જોકે સરકારે આ કાયદો પાછો નહીં ખેંચવા અંગે અનેક દલીલો કરી ચૂકી છે.

આપને જણાવી દઈએ કે 5 ફેબ્રુઆરીએ બીજેપીએ રાજ્ય સભામાં તેના સભ્યોને ત્રણ લાઈન વ્હિપ જારી કરી હતી. ભાજપે તેના સાંસદોને 8 ફેબ્રુઆરીથી 12 ફેબ્રુઆરીની વચ્ચે ગૃહમાં હાજર રહેવા કહ્યું હતું. બીજી તરફ, કોંગ્રેસે પણ એક વ્હિપ જારી કરીને સોમવારે પોતાના સાંસદોને ગૃહમાં હાજર રહેવા જણાવ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘરમાં ધમાલ થાય છે. કોંગ્રેસ દ્વારા કૃષિ કાયદા અંગે ગૃહમાં સતત ચર્ચાની માંગ કરવામાં આવી રહી છે.

જો સૂત્રોનું માનવું હોય તો, કેટલાક નેતાઓ પીએમ મોદીના સંબોધન દરમિયાન ગૃહની બહાર નીકળી શકે છે. વિપક્ષ પહેલેથી જ કૃષિ કાયદાને લઈને સરકાર ઉપર પ્રહાર કરી રહ્યો છે. સોમવારે 17 વિરોધી પક્ષોની સંયુક્ત બેઠક પણ યોજાવાની છે, જેમાં વિપક્ષ લોકસભામાં તેની વ્યૂહરચનાની સમીક્ષા કરશે. રાજ્યની વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા આ છેલ્લી મોટી ચર્ચા થશે. આવી સ્થિતિમાં વિરોધી પક્ષો પીએમ મોદી પર નિશાન સાધવાનું ચૂકતા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *