SPORT

કાલે IPL માં હરાજી 292 ખેલાડી ઓ પર થશે બોલી , આ ખેલાડી ઓ પર બધા ની નજર

આઈપીએલ 2021 માટે ખેલાડીઓની હરાજી ગુરુવારે સ્ટીવ સ્મિથ, ગ્લેન મેક્સવેલ 8 ફ્રેન્ચાઇઝી જેવા ખેલાડીઓની નજર 61 સ્થાનો ભરવાની બિડ કરશેઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) 2021 માટે ખેલાડીઓની હરાજી ગુરુવારે થશે. ચેન્નઈમાં યોજાનારી આ હરાજીની દરેકની આતુરતાપૂર્વક રાહ છે. હરાજીની પ્રક્રિયા બપોરે 3 વાગ્યાથી આઇટીસી ગ્રાન્ડ હોટલથી શરૂ થશે. સ્ટીવ સ્મિથ, ગ્લેન મેક્સવેલ જેવા ખેલાડીઓ હરાજીમાં આકર્ષણનું કેન્દ્ર બનશે.

આઈપીએલ ગવર્નિંગ કાઉન્સિલે ખેલાડીઓની સંખ્યામાં ઘટાડો કર્યો છે, ત્યારબાદ 292 ખેલાડીઓ હરાજીમાં પ્રવેશ કરશે. આઠ ફ્રેન્ચાઇઝી 61 જગ્યાઓ ભરવા માટે બોલી લગાવે છે. હરાજીની યાદીમાં 164 ભારતીય, 125 વિદેશી અને સહયોગી દેશોના ત્રણ ખેલાડીઓને સ્થાન મળ્યું છે.

રાજસ્થાન રોયલ્સ (આરઆર) – રાજસ્થાનએ કેપ્ટન સ્ટીવ સ્મિથને છૂટા કરવા માટે હિંમતભેર પગલું ભર્યું હતું. પ્લેઈંગ ઇલેવનમાં વિદેશી સ્લોટ શરૂ થતાં બેટિંગ અને બોલિંગ વિભાગને સંતુલિત કરવાનું વધુ સરળ બનશે. યુવા ઓપનર યશસ્વી જયસ્વાલ માટે અગાઉની સીઝન ઘણી ખરાબ હતી. આ કારણે રાજસ્થાનને છેલ્લી સીઝનમાં 5 જુદા જુદા ઓપનિંગ કોમ્બિનેશનનો પ્રયાસ કરવો પડ્યો હતો. અંતે, બેન સ્ટોક્સે ઓપનર અને જોસ બટલરની ભૂમિકા મધ્યમ ક્રમમાં રમી હતી. ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (સીએસકે) – ડાબા હાથના બેટ્સમેન સુરેશ રૈનાની વાપસીથી માત્ર સીએસકેના ટોચના ક્રમને મજબૂત બનાવ્યો નથી. વળી, ઇમરાન તાહિરને વધુ મેચ રમવાની તક મળશે. તાહિર મધ્ય ઓવરમાં બોલિંગને મજબૂત બનાવી શકે છે. રવિન્દ્ર જાડેજા, પિયુષ ચાવલા અને કર્ણ શર્માએ છેલ્લી સીઝનમાં વિકેટ લેવામાં સંઘર્ષ કર્યો હતો, કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબ (કેએક્સઆઈપી): કિંગ્સ પંજાબ પાસે 53.20 કરોડ રૂપિયા બાકી છે અને તે પાંચ જેટલા વિદેશી ખેલાડીઓ ખરીદી શકે છે. આ સ્થિતિમાં, ટીમ હરાજીમાં ખૂબ સક્રિય રહેશે અને મુખ્યત્વે વિદેશી ખેલાડીઓ ખરીદવા માંગશે. હંમેશની જેમ, પંજાબને તેની લાઇન-અપમાં બધા રાઉન્ડર્સની જરૂર છે. ટીમે ગ્લેન મેક્સવેલ અને જિમ્મી નીશમને મુક્ત કર્યો. તે જોવું રસપ્રદ રહેશે કે પંજાબ ત્રીજી વખત ઓછા ભાવે મેક્સવેલ ખરીદે છે કે નહીં. શાકિબ અલ હસન અને ક્રિસ મોરિસ ટીમ માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ બની શકે છે.કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સ (કેકેઆર) – કેકેઆર પાસે 10.75 કરોડ રૂપિયા બાકી છે અને તે બે વિદેશી ખેલાડીઓ ખરીદી શકે છે. ટીમની બોલિંગ ગત સીઝનમાં એટલી અસરકારક નહોતી. કેકેઆરએ 2020 માં પાવરપ્લેમાં માત્ર 13 વિકેટ લીધી હતી. પેટ કમિન્સ 10 મેચોમાં પાવરપ્લેમાં વિકેટ લેવામાં નિષ્ફળ ગયો. મધ્ય ઓવરમાં લોકી ફર્ગ્યુસનનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો.

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (આરસીબી) – આરસીબીએ નવી સીઝન પૂર્વે દસ ખેલાડીઓને મુક્ત કર્યા છે, જેમાં ક્રિસ મોરિસ, ડેલ સ્ટેન જેવા ખેલાડીઓ શામેલ છે. ડીસીવિલિયર્સ અને કોહલીની બેટિંગ પર આરસીબીનો આધાર છે. તેમ છતાં ઓપનર દેવદત્ત પૌડિકલે છેલ્લા સત્રમાં છાપ બનાવી હતી. આરસીબી મધ્યમ ક્રમમાં સારા બેટ્સમેનની શોધમાં છે. ગ્લેન મેક્સવેલ ટીમ માટે સારો વિકલ્પ બની શકે છે.સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ (એસઆરએચ) – સનરાઇઝર્સ સતત પાંચમા વર્ષે પ્લે sફમાં પહોંચ્યો. ટીમે 22 ખેલાડીઓને જાળવી રાખ્યા છે. ટીમમાં પર્સમાં માત્ર 10.75 કરોડ બાકી છે અને આ ટીમ હરાજીમાં એટલી સક્રિય નહીં બને. હરાજીમાં સનરાઇઝર્સ માત્ર એક વિદેશી સહિત ત્રણ ખેલાડીઓ ખરીદી શકે છે. ડેથ ઓવરની બેટિંગ સનરાઇઝર્સ માટે ચિંતાનો વિષય છે.દિલ્હી કેપિટલ્સ (ડીસી) – દક્ષિણ આફ્રિકાએ પાકિસ્તાન સામે હોમ સિરીઝ રમવાની છે, જેના કારણે આ ટીમ ખૂબ ચિંતિત રહેશે. રાજધાનીની બોલિંગ દક્ષિણ આફ્રિકાના બે ઝડપી બોલરોની આસપાસ ફરે છે. ગયા વર્ષે, કાગિસો રબાડા અને એનરિક નોર્ટ્જેએ ટીમની ફાઇનલમાં પહોંચવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI) – મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ આઈપીએલની છેલ્લી સીઝનનો વિજેતા હતો. તેણે આ સિઝન માટે લસિથ મલિંગા, જેમ્સ પattટિન્સન, નાથન કlલ્ટર નાઇલ જેવા ઝડપી બોલરોને બહાર પાડ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ વિદેશી ઝડપી બોલરની શોધમાં હશે, જે જસપ્રિત બુમરાહ અને ટ્રેન્ટ બoulલ્ટને ટેકો આપી શકે. છેલ્લા બે સીઝનથી ક્રુનાલ પંડ્યા બેટ અને બોલથી એટલા અસરકારક રહ્યા નથી. મુંબઈને સારા સ્પિનર ​​અને બેક-અપ કિરોન પોલાર્ડની જરૂર છે. મુંબઈ પાસે 15.35 કરોડ બાકી છે અને તે ચાર વિદેશી ખેલાડીઓ ખરીદી શકે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *