INDIA

દેશમાં દિવસે ને દિવસે કેમ વધી રહ્યા છે પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવ, જાણો પ્રેટોલિયમ મંત્રીએ શુ કહ્યું

નાણા પ્રધાન કોઈ રસ્તો શોધી શકે તેવું મુખ્ય કારણ પણ કોરોના રોગચાળો છે,દેશના અનેક શહેરોમાં પેટ્રોલ 100 રૂપિયાને પાર કરી ગયું છે. દિલ્હીમાં પેટ્રોલ લગભગ 91 રૂપિયા (90.58 રૂપિયા) પર પહોંચી ગયું છે.ઘણા શહેરોમાં ડીઝલના ભાવ પણ રેકોર્ડ પર છે.દરમિયાન કેન્દ્રીય પેટ્રોલિયમ પ્રધાન ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી કિંમતો માટે બે મોટા કારણો આપ્યા છે.

કેન્દ્રીય પેટ્રોલિયમ પ્રધાન ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને પેટ્રોલ અને ડીઝલના વધતા ભાવ, ઓછા બળતણ ઉત્પાદનનું પ્રથમ કારણ જણાવ્યું. તેમણે કહ્યું કે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં બળતણનું ઉત્પાદન ઘટી ગયું છે અને ઉત્પાદક દેશો વધુ નફો મેળવવા માટે ઓછા બળતણનું ઉત્પાદન કરી રહ્યા છે. આનાથી ગ્રાહક દેશો મુશ્કેલીમાં મુકાયા છે.

તે જ સમયે, કેન્દ્રીય પેટ્રોલિયમ પ્રધાન ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને કહ્યું કે પેટ્રોલ અને ડીઝલના વધતા દર માટે કેરોના રોગચાળો પણ મુખ્ય કારણ છે. તેમણે કહ્યું કે આપણે વિવિધ વિકાસ કાર્યો કરવાના છે.આ માટે કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારો ટેક્સ વસૂલ કરે છે.વિકાસના કામોમાં ખર્ચ કરવાથી વધુ રોજગારી મળશે.સરકારે તેના રોકાણમાં વધારો કર્યો છે અને આ બજેટમાં 34% વધુ મૂડી ખર્ચ કરવામાં આવશે.તેમણે કહ્યું કે રાજ્ય સરકારના ખર્ચમાં પણ વધારો થશે.આ જ કારણ છે કે અમને આ ટેક્સની જરૂર છે,પરંતુ સંતુલન પણ જરૂરી છે.તેમણે કહ્યું કે નાણાં પ્રધાન કોઈ રસ્તો શોધી શકશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *