INDIA

ભાજપ આ રાજ્યના CM બદલવાની તૈયારીમાં, જાણો કોનાં કોનાં નામ છે લિસ્ટ માં.

ઉત્તરાખંડ વિધાનસભાની ચૂંટણી પૂર્વે સીએમ ત્રિવેન્દ્ર રાવતને ભાજપ હાઈકમાન્ડ દ્વારા ભાજપમાં રાજકીય અશાંતિ વચ્ચે સમન અપાયું છે. ઉત્તરાખંડમાં મુખ્યમંત્રી બદલવાની તૈયારીઓ તીવ્ર કરવામાં આવી છે. માનવામાં આવે છે કે ભાજપ મુખ્યમંત્રીની જગ્યાએ નવા ચહેરા સાથે રાજ્યમાં સીએમ ત્રિવેન્દ્રસિંહ રાવતને બદલવાનો નિર્ણય લઈ શકે છે. મુખ્યમંત્રીની રેસમાં ભાજપના અનેક દિગ્ગજ નેતાઓના નામ ચાલી રહ્યા છે.

જો સૂત્રોનું માનવું હોય તો, સીએમ બદલવા માટે ઉત્તરાખંડમાં એક રૂપરેખા લખવામાં આવી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટીમાં ધનસિંહ રાવત અથવા સતપાલ મહારાજના નામ પર ત્રિવેન્દ્રસિંહ રાવતને બદલે નવા સીએમના રૂપમાં ધારાસભ્યોમાં સર્વસંમતિ રચવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે. જો આ બંને નેતાઓ સંમત ન થાય તો કેન્દ્રમાંથી નૈનિતાલ લોકસભાના સાંસદ અજય ભટ્ટ અને રાજ્યસભાના સાંસદ અનિલ બાલુનીના નામ વધારી શકાય છે.

સમજાવો કે ત્રિવેન્દ્રસિંહ રાવત સામે અનેક મંત્રીઓ અને ધારાસભ્યોનો મોરચો ખોલ્યા પછી, ભાજપ હાઇકમાન્ડે શનિવારે બે કેન્દ્રીય નેતાઓને દહેરાદૂન નિરીક્ષક તરીકે મોકલ્યા હતા. દહેરાદૂન પહોંચેલા ડો.રમનસિંઘ અને ઉત્તરાખંડના પ્રભારી જનરલ સેક્રેટરી દુષ્યંત ગૌતમે કોર કમિટીના સભ્યોનો અભિપ્રાય લીધો હતો. ઉપરાંત, મુખ્યમંત્રી ત્રિવેન્દ્ર સિંહ સાથે લાંબી ચર્ચા કરી અને તેઓ દિલ્હી પરત ફર્યા અને હવે નિરીક્ષકો પોતાનો અહેવાલ પાર્ટી હાઈકમાન્ડને સુપરત કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *