INDIA MAHARASHTRA

કોરોનાના વધતા કેસોને કાબૂમાં કરવા મહારાષ્ટ્ર સરકારે આ શહરોમાં લગાવ્યું લોકડાઉન

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના કેસ સતત વધી રહ્યા છે, જેના કારણે મહારાષ્ટ્ર સરકારની ચિંતા વધી ગઈ છે. મહારાષ્ટ્રની રાજધાની મુંબઇમાં પણ કોરોના કેસ વધી રહ્યા છે. શુક્રવારે, સમગ્ર રાજ્યમાં કોરોનાના 15,817 નવા કેસ નોંધાયા હતા, જ્યારે 56 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. મુંબઇમાં માત્ર શુક્રવારે જ 1,646 કેસ નોંધાયા હતા, જ્યારે નાગપુરમાં 2000 નો આંકડો ઓળંગી ગયો છે.

મહારાષ્ટ્રમાં કુરાનાના વધતા જતા કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને, મહારાષ્ટ્ર સરકારે નાગપુર અને નાસિક સહિતના ઘણા શહેરોમાં વીકએન્ડ લોકડાઉન કર્યું છે.

નાગપુરમાં આજે વિકેન્ડ લોકડાઉન લાગુ કરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ 15 માર્ચથી નાગપુર જિલ્લામાં લોકડાઉન સખત રીતે લાગુ કરવામાં આવશે. સપ્તાહના અંતમાં લોકડાઉન દરમિયાન ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સેવાઓની દુકાનો સિવાય તમામ પ્રકારની દુકાનો બંધ રાખવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે. સપ્તાહના અંતમાં લોકડાઉનમાં જિલ્લાના તમામ ધાર્મિક સ્થળોને બંધ રાખવા ઓર્ડર આપવામાં આવ્યા છે.

આ ઉપરાંત મહારાષ્ટ્રના પિમ્પરી, પરભણી, મનમાદ અને ધુલેમાં પણ કોરોના વધતા જતા કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને વિકેન્ડ લોકડાઉન લાગુ કરવામાં આવ્યું છે.

13 Replies to “કોરોનાના વધતા કેસોને કાબૂમાં કરવા મહારાષ્ટ્ર સરકારે આ શહરોમાં લગાવ્યું લોકડાઉન

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *