INDIA

અહીં બન્યું દેશનું પહેલું AC રેલ્વે-સ્ટેશન, જાણો શું છે ખાસિયત

બેંગલુરુમાં દેશનું પહેલું સેન્ટ્રલાઇઝ્ડ એસી રેલ્વે સ્ટેશન પૂર્ણ થયું છે. રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલે આની તસવીરો શેર કરી છે. પ્રથમ નજરમાં, આ સ્ટેશન એવું લાગે છે કે કોઈ એરપોર્ટ 00૨૦૦ ચો.મી.માં ફેલાયેલું છે. તેને તૈયાર કરવા માટેનો કુલ ખર્ચ 314 કરોડ રૂપિયા હોવાનું જણાવાયું છે. રેલ્વે સ્ટેશનનું નામ સર એમ. વિશ્વેશ્વરાય ટર્મિનલ છે.

હવે, એરપોર્ટ અને મેટ્રો સ્ટેશનની જેમ, રેલ્વે સ્ટેશન પણ સંપૂર્ણ રીતે એસી સુવિધાથી સજ્જ હશે. હા, આ એકદમ સાચું છે અને બેંગ્લોરમાં દેશનું પહેલું સેન્ટ્રલાઇઝ્ડ એસી રેલ્વે સ્ટેશન પૂર્ણ થયું છે.

રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલે આ એસી રેલ્વે સ્ટેશનની તસવીરો તેમના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર શેર કરી છે. જો તમે આ રેલ્વે સ્ટેશનનું ચિત્ર પ્રથમ વખત જોશો, તો તમને એરપોર્ટ જેવું લાગશે.

બેંગ્લોરમાં બનેલા આ રેલ્વે સ્ટેશનનું નામ સર એમ. વિશ્વેશ્વરાય ટર્મિનલ છે. આ સ્ટેશન 00૨૦૦ ચોરસમીટરમાં ફેલાયેલ છે અને આ સંપૂર્ણ સેન્ટ્રલાઇઝ્ડ એસી બનાવવા માટે 4૧4 કરોડનો ખર્ચ થયો છે. આ સ્ટેશન પર 50 હજાર લોકો સરળતાથી મુસાફરી કરી શકશે. આ નવા ટર્મિનલ પર એક ફુટઓવર બ્રિજ અને બે સબવે પણ છે, જે બધા પ્લેટફોર્મથી જોડાય છે.

સર એમ. વિશ્વેશ્વરાય ટર્મિનલ પર 7 પ્લેટફોર્મ બનાવવામાં આવ્યા છે. આ સિવાય એસ્કેલેટર અને લિફ્ટ માટેની સુવિધા પણ છે. આ સ્ટેશનથી દરરોજ 50 ટ્રેનો મુસાફરી કરશે. આ રેલ્વે ટર્મિનલ પર વીઆઈપી લાઉન્જ પણ છે જ્યાં લોકો તેમની ટ્રેનની રાહ જોઇ શકે છે. લાઉન્જમાં ટાઇમ પેસેન્જર ઇન્ફર્મેશન સિસ્ટમ (પીઆઈએસ) પણ હશે, અને આ સાથે એક સુપર્બ ફૂડ કોર્ટ પણ બનાવવામાં આવી છે જ્યાં તમે તમારી પસંદનું ખાવાનું અને નાસ્તો ખાઈ શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *