INDIA

બેંકોમાં 2 દિવસની હડતાલથી કામકાજો પર પડશે માઠી અસર-જાણો કઈ કઈ સેવાઓ શરૂ રહેશે

આજે અને કાલે જાહેર ક્ષેત્રની બેંકોના લાખો કર્મચારીઓ બે દિવસ હડતાલ પર રહેશે. બે જાહેર બેંકોના ખાનગીકરણ અને અન્ય અનેક માંગણીઓના વિરોધમાં બેંક કાર્યકરો હડતાલ પર ઉતરી રહ્યા છે. ગ્રામીણ બેંકો પણ આ હડતાલમાં સામેલ થશે.

યુનાઇટેડ ફોરમ ઓફ બેંક યુનિયનોના 10 લાખ કર્મચારીઓ છેલ્લા મહિનાથી કેન્દ્ર સરકારની નીતિઓ વિરુદ્ધ દેખાવો કરી રહ્યા છે અને હવે 15 અને 16 માર્ચે બે દિવસીય હડતાલની ઘોષણા કરવામાં આવી છે. નોંધનીય છે કે શનિવાર અને રવિવારે પણ બેંકો બંધ રહી હતી, આમ જાહેર ક્ષેત્રની બેંકોની કામગીરી સતત ચાર દિવસ સુધી સ્થિર રહેશે.

આ હડતાલને કારણે શાખાઓમાં જમા, ઉપાડ, ચેક ક્લિયરન્સ, લોન ક્લિયરન્સ જેવા તમામ કામો બંધ થઈ જશે. જોકે, એટીએમ સેવાઓ ચાલુ રહેશે. તે જ સમયે, હડતાલ દરમિયાન, ગ્રાહકો માટે ઓનલાઇન જેવા ટ્રાન્ઝેક્શનના વિકલ્પો ઉપલબ્ધ રહેશે.

15 અને 16 માર્ચે શાખામાં જવાને બદલે, ગ્રાહકો યુપીઆઈ પેમેન્ટ સર્વિસિસ દ્વારા ટ્રાંઝેક્શન પણ કરી શકે છે. તમે ઘરેથી નેટ બેન્કિંગ સેવાઓનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. આ હડતાલની અસર એટીએમ પર પણ થશે નહીં. તે છે, તમારી પાસે ઘણા પ્રકારના વિકલ્પો છે. દરેક બેંકની પોતાની મોબાઇલ એપ્લિકેશન હોય છે.

નાણાં પ્રધાન નિર્મલા સીતારામને બજેટમાં આઈડીબીઆઈ બેંક ઉપરાંત વધુ બે સરકારી બેંકોના ખાનગીકરણની પણ જાહેરાત કરી હતી. જેનો સતત બેંક કર્મચારી યુનિયન દ્વારા વિરોધ કરવામાં આવી રહ્યો છે. હવે વિરોધ પ્રદર્શન હડતાલનું સ્વરૂપ લઈ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *