INDIA

આ ખેડૂતે કરી બતાવ્યું એવું કામ જેને મોટા મોટા વૈજ્ઞાનિકોને પણ હલાવી દીધા-જાણો તેની ખોજ વિશે

કોરોના કટોકટી દરમ્યાન, લોકડાઉનમાં મોટાભાગના લોકો ઘરે જ રહેતા હતા. પરંતુ કેટલાક લોકોએ આવા સમયનો લાભ લીધો અને તેઓ તેમના કાર્યોથી પ્રખ્યાત બન્યા. ઓડિશાના એક ખેડૂતે લોકડાઉન દરમિયાન ઘરે બેઠા બેઠાં એવું જ કર્યું છે. આજે દરેક ભારતીયને આ ખેડૂત પર ગર્વ છે.

ઓડિશાના મયુરભંજનો રહેવાસી સુશીલ અગ્રવાલ વ્યવસાયે ખેડૂત છે. પરંતુ તેણે દેશી જુગાડથી ચાર પૈડાંવાળા ઇલેક્ટ્રિક વાહન બનાવીને દરેકનું ધ્યાન ખેંચ્યું છે. સુશીલ અગ્રવાલે જે ઇલેક્ટ્રિક વાહન બનાવ્યું છે, તેની બેટરી સોલાર એનર્જીથી ચાર્જ કરવામાં આવે છે.

સુશીલ અગ્રવાલે 850 વોટની મોટર, 100 આહ / 54 વોલ્ટની બેટરીનો ઉપયોગ કરીને આ વાહનને કારનું રૂપ આપ્યું છે. સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે તે એકવાર પૂર્ણ ચાર્જ થયા પછી 300 કિ.મી. સુધી દોડી શકે છે. મોંઘા પેટ્રોલ અને ડીઝલના આ યુગમાં, જો કોઈ કાર બેટરીથી એક જ ચાર્જ પર 300 કિ.મી. દોડી શકે છે, તો તે જાતે જ એક અદભૂત શોધ છે.

સુશીલ અગ્રવાલના મતે, તેની બેટરી લગભગ 8 કલાકમાં પૂર્ણ ચાર્જ થઈ જાય છે. જો કે, તેમણે એ પણ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે આ વાહનમાં વપરાયેલી બેટરી ધીરે ધીરે ચાર્જ કરવામાં આવે છે. પરંતુ બેટરી જીવન 10 વર્ષ સુધીની છે.

આ ઇલેક્ટ્રિક વાહનને ડિઝાઇન કરનાર સુશીલ અગ્રવાલે કહ્યું કે તેણે ફક્ત લોકડાઉન દરમિયાન જ તેના પર કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. આ કાર તેણે બીજા બે મિકેનિક્સ અને મિત્રની મદદથી તૈયાર કરી છે. તેણે પોતાના ઘરે મોટર બાઈન્ડિંગ્સ, ઇલેક્ટ્રિકલ ફીટીંગ્સ અને ચેસિસનું કામ કર્યું છે.

સુશીલ અગ્રવાલના જણાવ્યા મુજબ, તે જાણતું હતું કે લોકડાઉન હટાવ્યા પછી બળતણની કિંમતોમાં વધારો થશે, તેથી તેણે ઇલેક્ટ્રિક કાર બનાવવાનું નક્કી કર્યું. આ માટે, તેમણે કેટલાક પુસ્તકો વાંચ્યા અને યુટ્યુબ પર વિડિઓઝ જોઈ. સુશીલની હવે દેશભરમાં ચર્ચા થઈ રહી છે, તેણે પર્યાવરણને અનુકૂળ વાહન તૈયાર કર્યું છે જેની ખૂબ જ જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *