INDIA MAHARASHTRA

મહારાષ્ટ્રના સીએમ ઉદ્ધવ ઠાકરે અને અમિત શાહની વચ્ચે થઈ તુતું-મેમે અને પછી…

દેશના કેટલાક ભાગોમાં કોવિડ -19 ના વધતા જતા કેસોના પગલે મોદી વિવિધ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓની તાજેતરની બેઠકના પગલે વિવિધ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની બેઠકમાં હતા. આ બેઠકમાં ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે વચ્ચે ચર્ચા થઈ. સૂત્રો દ્વારા અપાયેલી માહિતી મુજબ, ગૃહ પ્રધાન શાહ ઉદ્ધવ ઠાકરેએ આપેલા આંકડાથી સહમત નથી. દરમિયાન, ગૃહમંત્રીએ સાચા આંકડા આપવાનું શરૂ કર્યું. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે એક સમયે એવી પરિસ્થિતિ .ભી થઈ હતી કે બંને નેતાઓ સાથે મળીને બોલવાનું શરૂ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દખલ કરી ઉદ્ધવ અને શાહને શાંત પાડ્યા હતા.

અહેવાલો મુજબ વડા પ્રધાન મોદીએ ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાનને પણ પૂછ્યું હતું અને આંકડા અંગે સ્પષ્ટતા સાથે વિગતવાર અહેવાલ માંગ્યો હતો. તે જ સમયે, આરોગ્ય મંત્રાલયની રજૂઆતમાં, 70 જિલ્લાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા, કહેવામાં આવ્યું હતું કે વધતા જતા કેસને કારણે તે જિલ્લાઓમાં વિશેષ કાળજી લેવી જરૂરી છે. અમને જણાવી દઈએ કે બુધવારે મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 23,179 નવા કેસ નોંધાયા છે, જે 2021 માં એક દિવસમાં સૌથી વધુ કેસ નોંધાયા છે. આરોગ્ય અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે રાજ્યમાં ચેપના કુલ કેસોની સંખ્યા નવા કેસો સહિત 23,70,507 થઈ ગઈ છે.

બુધવારે, રોગચાળો દ્વારા મૃત્યુ પામેલા વધુ દર્દીઓની સાથે મૃત્યુઆંક વધીને, 53,૦ .૦ થઈ ગયો હોવાનું અધિકારીએ જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે, દિવસ દરમિયાન 9,138 લોકોને હોસ્પિટલોમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી, જેમાં તંદુરસ્ત લોકોની કુલ સંખ્યા 21,63,391 પર પહોંચી ગઈ હતી. રાજ્યમાં હાલમાં 1,52,760 દર્દીઓ સારવાર લઈ રહ્યા છે. દિવસ દરમિયાન કોવિડ -19 ના નાગપુર શહેરમાં સૌથી વધુ 2,698 કેસ નોંધાયા છે. આ પછી પુણેમાં 2,612 અને મુંબઇ શહેરમાં 2,377 કેસ નોંધાયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *