Uncategorized

મોઢું બતાવવાના લાયક નથી રહ્યા અમે એટલે બાંધવું પડે છે માસ્ક-પીએમ મોદી

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું છે કે માનવજાતને બચાવવા અને સારી બનાવવા માટે પ્રકૃતિને પ્રેમ કરવો જરૂરી છે. ફિનલેન્ડના વડા પ્રધાન સના મારિન સાથે વર્ચુઅલ સમિટમાં તેમણે આ વાત કરી. બંને દેશોના વડા વચ્ચે આ પહેલો સંવાદ હતો. આ વર્ચુઅલ સમિટમાં પીએમ મોદીએ કોવિડ -19 ને કારણે માર્યા ગયેલા ફિનલેન્ડના નાગરિકોના પરિવાર પ્રત્યે સંવેદના વ્યક્ત કરી હતી, પરંતુ એમ પણ કહ્યું હતું કે સનાએ જે રીતે તેના દેશમાં આ રોગચાળો સંભાળ્યો છે તેના પર અભિનંદન.

આ સમિટમાં પીએમ મોદીએ પીએમ સનાને કહ્યું હતું કે ભારત વિશ્વભરમાંથી રોગચાળો લાવવા માટે કેવી રીતે પોતાની સાથે કામ કરી રહ્યું છે. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે ભારતે રોગચાળાની શરૂઆતમાં 150 થી વધુ દેશોમાં દવાઓ સહિતની જરૂરી સામગ્રી મોકલીને તેની ફરજ બજાવી છે. આ સિવાય ભારતે લગભગ 70 દેશોમાં દેશી કોરોના રસી પણ ઉપલબ્ધ કરાવી છે. આ રીતે, ભારતે અત્યાર સુધીમાં વિશ્વના વિવિધ દેશોમાં રસીના લગભગ 60 મિલિયન ડોઝ પ્રદાન કર્યા છે. પીએમ મોદીએ સ્પષ્ટ કર્યું કે ફિનલેન્ડ ભારતનો એક ખૂબ જ જુનો સાથી છે અને ભવિષ્યમાં પણ બંને દેશો વચ્ચેના સંબંધોને વધુ મજબુત બનાવવામાં આવશે.

આ સમિટ દરમિયાન, એક સમય હતો જ્યારે પીએમ મોદીએ ફિનલેન્ડના વડા પ્રધાન સમક્ષ ક્લાઇમેટ ચેન્જ અને તેના પ્રભાવોને ખૂબ જ સરળ શબ્દોમાં મૂક્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે તે હંમેશાં તેના મિત્રો અને સાથીદારો સાથે મજાક કરે છે કે આપણે પ્રકૃતિ અને પ્રકૃતિ પ્રત્યે આટલો અન્યાય કર્યો છે કે આજે આપણા બધા માણસો આપણને રૂબરૂ જોઈ શકતા નથી.. તે જ સમયે, તેમણે એ પણ જણાવ્યું કે ભારતે આ દિશામાં શું પ્રયત્નો કર્યા છે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભારતે હવામાન પલટાના ઉદ્દેશ્યને પ્રાપ્ત કરવા માટે લક્ષ્યાંક નક્કી કર્યા છે. ભારત તેમને ઝડપી ગતિએ પહોંચાડવા પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. આ માટે ભારતે 2030 સુધીમાં નવીનીકરણીય ઉર્જામાં 450 જીડબ્લ્યુ સ્થાપિત ક્ષમતાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. વિશ્વ સાથે સહયોગ શરૂ કરવા ઉપરાંત આંતરરાષ્ટ્રીય સોલર એલાયન્સ, આપત્તિ નિવારણ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માટે જોડાણ જેવી પહેલ પણ લેવામાં આવી છે. તેમણે ફિનલેન્ડના વડા પ્રધાનને પણ તેમાં ભાગીદાર બનવા વિનંતી કરી. તેમણે કહ્યું કે ફિનલેન્ડ આ ક્ષેત્રમાં વિશ્વમાં સૌથી આગળ છે. આવી સ્થિતિમાં, દરેકને ફિનલેન્ડના અનુભવથી લાભ મળી શકે છે.

સમિટ દરમિયાનના તેમના ભાષણમાં, તેમણે નવીનતમ મોબાઇલ ટેકનોલોજી, ડિજિટલ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, ડિજિટલ શિક્ષણ, કૌશલ્ય વિકાસ અને ફિનલેન્ડ અને ભારત વચ્ચે આઇસીટી સહયોગની જાહેરાત કરી. તેઓએ આશા વ્યક્ત કરી કે આ વર્ચુઅલ સમિટ બંને દેશોના સંબંધોના વિકાસને વધુ વેગ આપશે. તેમણે કહ્યું કે અમે છેલ્લા એક વર્ષમાં ઘણું શીખ્યું છે. વર્ચુઅલ સમિટ હવે ટેક્નોલ Adamજી દ્વારા આદમમાં જોડાશે. તમને જણાવી દઈએ કે પીએમ મોદી અને ફિનલેન્ડના પીએમ સના પોર્ટુગલમાં ભારત-ઈયુ સમિટ અને ડેનમાર્કમાં ભારત-નોર્ડિક સંમેલનમાં મળશે. પીએમ મોદીએ ફિનલેન્ડના વડા પ્રધાનને પણ ભારત આવવાનું આમંત્રણ આપ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *