SPORT

IPL ની પહેલા જ રાજસ્થાનને મોટો ઝટકો, નહીં રમી શકે જોફ્રા આર્ચર-જાણો કારણ

ઇંગ્લેન્ડ અને વેલ્સ ક્રિકેટ બોર્ડ (ઇસીબી) એ રવિવારે કહ્યું કે ઇંગ્લેન્ડનો સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જોફ્રા આર્ચર આ વર્ષે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગના પ્રારંભિક પ્રવાસનો ભાગ નહીં લે. રાજસ્થાન રોયલ્સનો ખેલાડી આર્ચર કોણીની ઇજાના કારણે પુણેમાં મંગળવારથી ભારત સામે શરૂ થનારી ત્રણ મેચની વનડે સિરીઝ માટે પસંદ થયેલ ઇંગ્લેન્ડની 14 ટીમનો ભાગ નથી.

ઇસીબીએ સ્પષ્ટ જણાવ્યું છે કે 25 વર્ષનો આ ઝડપી બોલર તેની જમણી કોણીની ઈજાના સંચાલન અને તપાસ માટે ઘરે પરત ફરી રહ્યો છે. તેમણે ઉમેર્યું, “ઇસીબી મેડિકલ ટીમ ખેલાડીનું મૂલ્યાંકન કરશે અને જોફરા સાથે ટ્રીટમેન્ટ પ્લાન અને શેડ્યૂલ રીટર્ન શિડ્યુલ બનાવશે. પરિણામે, જોફરા આ વર્ષની ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગના શરૂઆતના રાઉન્ડમાંથી બહાર રહેશે.”

આ અગાઉ ઇંગ્લેન્ડના કેપ્ટન ઇયોન મોર્ગને જાહેર કર્યું હતું કે ઝડપી બોલર જોફ્રા આર્ચરની કોણીની ઈજા વધુ ખરાબ થઈ રહી છે અને તે ભારત સામે આગામી ત્રણ મેચની વનડે સિરીઝમાંથી બહાર છે અને ત્યારબાદ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ના પ્રારંભિક તબક્કાની બહાર થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *