MAHARASHTRA

આખા રાજ્ય માં થશે લોકડાઉન , 2 એપ્રિલ સુધી રાહ જોવાશે- અજિત પવાર

કોરોના ચેપ આખા દેશમાં ઝડપથી ફેલાવા લાગ્યો છે. મહારાષ્ટ્ર, કોરોનાથી સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત છે, તે દૃશ્યમાન છે. મહારાષ્ટ્રમાં દરરોજ 30 હજારથી વધુ કોરોના કેસ આવી રહ્યા છે. મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વધતા જતા કેસો વચ્ચે રાજ્યના નાયબ મુખ્યમંત્રી અજિત પવારે એક મોટું નિવેદન આપ્યું છે. પૂણેમાં મીડિયા સાથે વાત કરતા અજિત પવારે કહ્યું કે, જો રાજ્યમાં સ્થિતિ ચાલુ છે, તો સમગ્ર મહારાષ્ટ્રમાં લોકડાઉન લગાવી શકાય છે.

જોકે તેમણે એ પણ સ્પષ્ટ કર્યું કે અમે રાજ્યમાં વધી રહેલા કોરોના કેસો પર નજર રાખી રહ્યા છીએ, 2 એપ્રિલ સુધી તેનું નિરીક્ષણ કરવામાં આવશે.અજિત પવારે કહ્યું કે મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના ચેપના કેસો ઝડપથી વધી રહ્યા છે, આ હોવા છતાં લોકો કોરોના માર્ગદર્શિકાનું પાલન નથી કરી રહ્યા.

જો પરિસ્થિતિ યથાવત રહેશે તો સરકાર પાસે લોકડાઉન સિવાય કોઈ વિકલ્પ રહેશે નહીં. આ પ્રસંગે પવારે કોરોનાની નવી માર્ગદર્શિકાની પણ જાહેરાત કરી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે કોરોનાની નવી માર્ગદર્શિકા અનુસાર, મોલ, માર્કેટ, સિનેમા હોલમાં હજી 50 ટકા ક્ષમતા સાથે કામ કરવું પડશે. આ સાથે ફરી એક વાર ફક્ત 50 લોકોને લગ્ન સમારોહમાં આવવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *