fact INDIA

દ્વારકા-ગુરુગ્રામ વચ્ચે ના એક્સપ્રેસ પુલ નો એક હિસ્સો તૂટી પડ્યો અને..

ગુરુગ્રામ હરિયાણા અને દિલ્હીને જોડતા ગુરુગ્રામ-દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે પર નિર્માણાધીન ફ્લાયઓવરનો એક ભાગ તૂટી ગયો છે. આ અકસ્માતમાં હાઇડ્રોલિક મશીન પણ ફ્લાયઓવરની નીચે દટાઇ ગયું છે. હાલ ફાયર બ્રિગેડ અને બચાવ ટીમો ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ છે. આ દુર્ઘટનામાં બે કર્મચારીઓ ઘાયલ થયા છે, જેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. દૌલતાબાદ ગામ નજીક ગુરુગ્રામ-દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે પર આ અકસ્માત થયો હતો.

સમાચાર એજન્સી આઈએએનએસ અનુસાર, દૌલતાબાદ ગામ ચોક પાસે દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે પર અંડર-કન્સ્ટ્રકશન ફ્લાયઓવરના બે સ્લેબ રવિવારે સવારે લગભગ 7.30 વાગ્યે તૂટી પડ્યા હતા. તૂટેલો ભાગ 29 કિલોમીટર લાંબી એક્સપ્રેસ વેનો ભાગ છે જેનો આશય છે કે ખેરકી દૌલાને દિલ્હી-ગુરુગ્રામ એક્સપ્રેસ વે પર મહિપાલપુર નજીકની શિવ પ્રતિમા સાથે જોડવાનો છે.

ડીસીપી દીપક શરણે કહ્યું, “કાટમાળ હટાવવાની કામગીરી શરૂ થતાં જ અમે આખા વિસ્તારને ઘેરો ઘાલ્યો હતો. આ ઘટનામાં ત્રણ મજૂર ઘાયલ થયા છે. તેમને સારવાર માટે ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. ફ્લાયઓવર રોડ બનાવવાનું કામ. ટ્રાફિક ચાલુ રસ્તાની બંને બાજુ અસર થઈ ન હતી.સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ અને સિવિલ ડિફેન્સ ટીમો સ્થળ પર તૈનાત કરવામાં આવી છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

દરમિયાન, એક પ્રત્યક્ષ સાક્ષીએ પોલીસને જણાવ્યું કે, જ્યારે કોંક્રિટ સ્લેબ રસ્તા પર પડી ત્યારે તેણે જોરથી અવાજ સંભળાવ્યો. તેમણે કહ્યું કે એક મોટો અકસ્માત ટળી ગયો કારણ કે હોળીના તહેવારને કારણે સ્થળ પર ઘણા લોકો ન હતા. ઘટનાસ્થળના એક સ્થાનિક માણસે કહ્યું, “આ ભાગમાં લગભગ 60 થી 70 કામદારો કામ કરતા હતા, પરંતુ હોળીના તહેવારને કારણે, તેમાંના થોડા લોકો જ ઘટના સ્થળે હાજર હતા અને તેમાંથી ત્રણને ઇજા થઈ હતી.”

જિલ્લા વહીવટીતંત્રના એક અધિકારીએ નામ ન આપવાની વિનંતી કરતાં જણાવ્યું હતું કે, “પ્રારંભિક અહેવાલો પરથી જાણવા મળ્યું છે કે બંને થાંભલા વચ્ચેનો કેટલાક ગર્ડર અચાનક નીચે પડી ગયા હતા, જે અકસ્માતનું કારણ બન્યું હતું અને તેની પાછળનું કારણ થોડી યાંત્રિક સમસ્યા હોઈ શકે છે.” તાજેતરમાં કેન્દ્રીય માર્ગ પરિવહન અને રાજમાર્ગ મંત્રી નીતિન ગડકરીએ પ્રોજેક્ટની સ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરવા માટે દ્વારકા એક્સપ્રેસ વેના નિર્માણ કાર્યની સમીક્ષા કરી હતી અને એનએચએઆઈના અધિકારીઓને ઉપાય ઉપાયો સૂચવ્યાં હતાં.

એનએચએઆઈ 2008 થી આ પ્રોજેક્ટ પર કામ કરી રહ્યું છે. આ પ્રોજેક્ટનો અંદાજિત ખર્ચ 7,000 કરોડ રૂપિયા છે. રાજ્ય સરકાર દ્વારા શરૂ કરાયેલા દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે પ્રોજેક્ટનું કામ 2014 માં પૂર્ણ થવાની ધારણા હતી, પરંતુ જમીન સંપાદન વિલંબના કારણે આ પ્રોજેક્ટ વર્ષ 2016 માં એનએચએઆઈને ટ્રાન્સફર કરવામાં આવ્યો હતો. એકવાર આ પ્રોજેક્ટ પૂર્ણ થઈ ગયા પછી, દિલ્હી-એનસીઆર ક્ષેત્રમાં ટ્રાફિક ભીડ અને વાહનોના પ્રદૂષણની સમસ્યાનું સમાધાન થઈ જશે. દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે પ્રોજેક્ટ દિલ્હી-ગુરુગ્રામથી દિલ્હી-જયપુર એક્સપ્રેસ વે (એનએચ -48) તરફનો બાયપાસ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *