INDIA

આવનારી 1 એપ્રિલથી બદલી રહ્યા આ નિયમો-જાણવું જરૂરી

સ્વતંત્રતાનો અમૃત મહોત્સવ’ દેશની આઝાદીની 75 મી જન્મજયંતિ પર શરૂ થયો છે. આ અગાઉ નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારામને પોતાના બજેટ ભાષણમાં દેશના વડીલોને આ ભેટ આપી હતી. હવે દેશમાં 75 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને આવકવેરા રીટર્ન ફાઇલ કરવાની સ્વતંત્રતા રહેશે. જે વડીલો પેન્શન અથવા વ્યાજથી પૈસા મેળવે છે તેઓએ હવે આવકવેરા રીટર્ન ફાઇલ કરવાનું રહેશે નહીં.

આ છૂટ આવકવેરા રીટર્ન ફાઇલ કર્યા પછી જ મળશે જો વ્યાજની આવક તે જ બેંકમાં થાય છે જેમાં પેન્શન મળે છે. દેશમાં 1 એપ્રિલથી નવો પે કોડ લાગુ થઈ રહ્યો છે. આને કારણે, હવે તમારા કુલ પગારનો 50% મૂળભૂત પગાર થશે, જેના કારણે પીએફમાં તમારું યોગદાન વધશે અને આનાથી તમારા હાથમાં પગાર ઓછો થઈ શકે છે. માર્ગ દ્વારા, જો તમારા એમ્પ્લોયર ઇચ્છે છે, તો બદલામાં તમે તમારા સીટીસી પણ વધારી શકો છો.

પીએફમાં બચત બચાવવા સરકારે મોટો ફેરફાર કર્યો છે. હવે પીએફમાં વાર્ષિક 5 લાખ રૂપિયાથી વધુની બચત કરનારાઓને વ્યાજની આવક પર ટેક્સ ભરવો પડશે. તેમના 5 લાખથી વધુની બચત પર વ્યાજની આવક પર કર લાગશે. પાંચ લાખ રૂપિયા સુધીની છૂટ ફક્ત તે જ માટે છે જેમના પી.એફ.માં કર્મચારીઓનો ફાળો નથી. (ફોટો: ફાઇલ)

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

દેશમાં 1 એપ્રિલથી, એવા વેપારીઓ માટે બી 2 બી ટ્રાન્ઝેક્શન માટેનું ઇ-વે બિલ ફરજિયાત રહેશે, જેમનું ટર્નઓવર વાર્ષિક 50 કરોડ રૂપિયા છે. અત્યારે આ મર્યાદા 100 કરોડ છે.કોવિડ સંક્રમણને કારણે મુસાફરી પ્રતિબંધોને ધ્યાનમાં રાખીને સરકારે ગયા વર્ષે એલટીસી એટલે કે વેકેશન ટ્રાવેલ કન્સેશન યોજના હેઠળ લોકોને ટેક્સમાં છૂટ આપી હતી. એલટીસી પર આ કર મુક્તિ 31 માર્ચ 2021 ના ​​રોજ સમાપ્ત થાય છે.

2021-22ના બજેટમાં સરકારે જાહેરાત કરી છે કે જે લોકો ટેક્સ રીટર્ન ફાઇલ નહીં કરે તેમના માટે બેંક ડિપોઝિટ પર ડબલ ટીડીએસ રેટ લાગૂ કરવામાં આવશે. આનો અર્થ એ છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ આવકવેરા હેઠળ ન આવે તો પણ જો તે રિટર્ન ફાઇલ કરતું નથી, તો પણ તેની બેંક ડિપોઝિટ ડબલ ટીડીએસ આકર્ષિત કરશે. (ફોટો: ફાઇલ)

15 Replies to “આવનારી 1 એપ્રિલથી બદલી રહ્યા આ નિયમો-જાણવું જરૂરી

  1. When I originally commented I clicked the “Notify me when new comments are added” checkbox and now each time a comment is added I get four e-mails with the same comment. Is there any way you can remove me from that service? Cheers!

  2. I know this if off topic but I’m looking into starting my own weblog and was wondering what all is needed to get setup? I’m assuming having a blog like yours would cost a pretty penny? I’m not very web savvy so I’m not 100 sure. Any recommendations or advice would be greatly appreciated. Thanks

  3. Thanks for the sensible critique. Me and my neighbor were just preparing to do a little research on this. We got a grab a book from our local library but I think I learned more from this post. I am very glad to see such great info being shared freely out there.

  4. I like what you guys are up too. Such intelligent work and reporting! Carry on the excellent works guys I have incorporated you guys to my blogroll. I think it’ll improve the value of my web site 🙂

  5. Thanks for the auspicious writeup. It if truth be told was a entertainment account it. Look advanced to far delivered agreeable from you! By the way, how can we communicate?

  6. You completed several fine points there. I did a search on the subject and found a good number of folks will have the same opinion with your blog.

  7. Wonderful work! This is the type of info that should be shared around the internet. Shame on the search engines for not positioning this post higher! Come on over and visit my web site . Thanks =)

  8. Do you have a spam problem on this site; I also am a blogger, and I was curious about your situation; we have created some nice procedures and we are looking to trade methods with other folks, please shoot me an email if interested.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *