SPORT

IPL 2021માં આ પાંચ યુવા બેટ્સમેન સીઝનમાં ધૂમ મચાવશે-નામ જાણીને ચોંકી જશો

પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ની 14 મી સીઝન શરૂ થવા માટે હજી થોડા દિવસો બાકી છે. ક્વોરેન્ટાઇન સમયગાળો પૂરો કરી ચૂકેલા ખેલાડીઓએ જાળી પર પ્રેક્ટિસ શરૂ કરી દીધી છે. આ વખતે 9 એપ્રિલથી શરૂ થનારી આઈપીએલમાં કેટલાક યુવા ખેલાડીઓ પર ખાસ નજર રહેશે, જે તેમની ટીમમાં મહત્વનું યોગદાન આપી શકે છે.

તેમાં એવા ખેલાડીઓ પણ છે કે જે સારું પ્રદર્શન કરીને રાષ્ટ્રીય ટીમમાં પ્રવેશનો દરવાજો ખખડાવી શકે છે. અમે એવા 5 એવા અનલedપ્ડ બેટ્સમેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેઓ આ સિઝનમાં ગભરાટ પેદા કરી શકે છે.

મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીન: 27 વર્ષીય આ બેટ્સમેન આઈપીએલમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરશે. પસંદગીકારો ચાહકો સાથે કેરળના આ બેટ્સમેન પર પણ નજર રાખશે. અઝહરુદ્દીન સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં તોફાની સદી સાથે ચર્ચામાં આવ્યો હતો. તેણે માત્ર 37 બોલમાં સદી ફટકારી હતી. અઝહરુદ્દીને ઓપનિંગ દરમિયાન 9 ચોગ્ગા અને 11 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેને આ ઇનિંગ્સનો પુરસ્કાર મળ્યો અને આરસીબીએ તેને તેની બેસ પ્રાઈસ 20 લાખ રૂપિયામાં ખરીદ્યો. મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીને 22 ફર્સ્ટ ક્લાસ અને 30 લિસ્ટ એ મેચનો અનુભવ છે. તેણે 24 ટી -20 મેચ રમી છે, જેમાં તેનો સ્ટ્રાઇક રેટ 142.27 છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

શાહરૂખ ખાન: 25 વર્ષીય આ બેટ્સમેન આઈપીએલમાં પંજાબ કિંગ્સ તરફથી રમતા જોવા મળશે. ફ્રેન્ચાઇઝીએ તેમને 5.25 કરોડમાં ખરીદ્યો. મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનની જેમ શાહરૂખ ખાન પણ સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યા પછી ચર્ચામાં આવ્યો હતો. તેણે ચાર ઇનિંગ્સમાં 220 ના સ્ટ્રાઈક રેટથી 88 રન બનાવ્યા. શ્રેણીમાં તેનો શ્રેષ્ઠ સ્કોર 40 હતો, જે તેણે માત્ર 19 બોલમાં ફટકાર્યો હતો. શાહરૂખ ખાને પાંચ ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ પણ રમી છે. તેણે બે અડધી સદી ફટકારી છે. તેના નામે 231 રન છે. શાહરૂખ ખાને 25 લિસ્ટ એ મેચોમાં 484 રન બનાવ્યા છે અને તેની સરેરાશ 44 છે. તેણે 31 ટી 20 મેચોમાં 131.39 ના સ્ટ્રાઇક રેટથી 293 રન બનાવ્યા છે.

દેવદત્ત પૌડિકલ: આઈપીએલની છેલ્લી સીઝન આ આરસીબી બેટ્સમેન માટે સરસ રહી હતી. વિરાટ કોહલી અને એબી ડી વિલિયર્સ જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ હોવા છતાં, પૌડિકલે મુખ્ય મથાળા બનાવી હતી. તેણે ઇમર્જિંગ પ્લેયરનો એવોર્ડ જીત્યો. પૌડિકલે 15 મેચમાં 473 રન બનાવ્યા હતા. તેનો સ્ટ્રાઇક રેટ 124.80 હતો. તેણે પાંચ અડધી સદી ફટકારી હતી. આ 20 વર્ષીય બેટ્સમેને આ પછી વિજય હજારે ટ્રોફીમાં અદભૂત કામ કર્યું હતું. તેણે શ્રેણીમાં 737 રન બનાવ્યા, જેમાં 4 સદીનો સમાવેશ છે.

ગાયકવાડ: આ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ બેટ્સમેને આઈપીએલની છેલ્લી સીઝનમાં સતત ત્રણ અડધી સદી ફટકારી હતી. તેણે આરસીબી સામે અણનમ 65, કેકેઆર સામે 72 અને પંજાબ કિંગ્સ સામે અણનમ 62 રન બનાવ્યા હતા. આઈપીએલની 14 મી સીઝનમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની બેટિંગ મોટા ભાગે તેમના પર નિર્ભર રહેશે. ગાયકવાડે વિજય હઝારે ટ્રોફીમાં પણ સારી બેટિંગ કરી હતી. હિમાચલ પ્રદેશ સામેની મેચમાં તેણે સદી ફટકારી હતી.

યશસ્વી જયસ્વાલ: રાજસ્થાન રોયલ્સના બેટ્સમેન માટે, આઈપીએલની પાછલી સીઝન કંઈ ખાસ નહોતી. તેણે ત્રણ મેચમાં માત્ર 40 રન બનાવ્યા હતા. તેનો સ્ટ્રાઇક રેટ 100 કરતા ઓછો હતો. યશસ્વીને આ પ્રદર્શનને ભૂલીને નવી સીઝનમાં નવી શરૂઆત કરવી પડશે. તેનું નામ લિસ્ટ-એ ક્રિકેટમાં સૌથી યુવા ડબલ સદીનો રેકોર્ડ છે. વિજય હઝારે ટ્રોફીમાં મુંબઇ તરફથી રમતી વખતે તેણે 154 બોલમાં 203 રન બનાવ્યા હતા. 2019 માં વિજય હઝારે ટ્રોફીમાં ઝારખંડ સામેની મેચમાં તેણે આ પરાક્રમ કર્યો હતો.

યશસ્વીએ 2020 અંડર -19 વર્લ્ડ કપમાં 400 રન બનાવ્યા હતા. તેણે ફાઇનલમાં 88 રનની ઇનિંગ્સ રમી હતી. 19 વર્ષનો આ બેટ્સમેન આ વર્ષે વિજય હજારે ટ્રોફી જીતેલી મુંબઈની ટીમનો સભ્ય હતો. યશસ્વી આઈપીએલની આ સીઝનમાં વધુને વધુ મેચ રમતા જોઇ શકાય છે. સ્ટીવ સ્મિથને ફ્રેન્ચાઇઝી બહાર પાડવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં, યશસ્વી પાસે પોતાને સાબિત કરવાની મોટી તક હશે.

3 Replies to “IPL 2021માં આ પાંચ યુવા બેટ્સમેન સીઝનમાં ધૂમ મચાવશે-નામ જાણીને ચોંકી જશો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *