INDIA SPORT

મુંબઈની આ કમજોરી તોડી શકે છે હિતમેનનું સપનું, નહીં રમી શકે આ સ્ટાર બોલર-નામ જાણીને હોંશ ઉડી જશે

2021 માં ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ શરૂ થવામાં હજી થોડા દિવસો બાકી છે. ટૂર્નામેન્ટની ઉદઘાટન મેચ 9 એપ્રિલે ચેન્નઈમાં મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર વચ્ચે રમાશે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની ટીમે પાંચ વખત આઈપીએલ ટ્રોફી જીતી છે. તેણે આઈપીએલ 2019 અને 2020 માં પણ ખિતાબ જીત્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં, આ વખતે તે ટાઇટલ જીતની હેટ્રિક પર નજર રાખશે. જોકે, એક કમી રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળના મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના સપનાને ડૂબડી શકે છે.

મજબૂત બેટિંગ, સારી ‘પાવર હિટર’ ની હાજરી અને મજબૂત ઝડપી બોલિંગ એટેકથી સજ્જ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે છેલ્લા ઘણા વર્ષોથી ટીમમાં પોતાના મુખ્ય ખેલાડીઓને જાળવી રાખ્યા છે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં તેના વર્ચસ્વનું મુખ્ય કારણ રહ્યું છે. મુંબઈની મજબુત બાજુ તેની બેટિંગ છે. તેમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને દક્ષિણ આફ્રિકાના ક્વિન્ટન ડિકોક જેવા ઓપનર શામેલ છે. જરૂર પડે તો જવાબદારી સોંપવા માટે ઓસ્ટ્રેલિયાના ક્રિસ લિન પણ તૈયાર રહેશે. સૂર્યકુમાર યાદવ અને ઇશાન કિશન સતત તેમની રમતમાં સુધારો કરી રહ્યા છે. આ બંનેએ તાજેતરમાં જ ભારત તરફથી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.

પંડ્યા ભાઈઓનો ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક અને વેસ્ટ ઇન્ડીઝના ક્રુનાલ અને કિરોન પોલાર્ડની હાજરી તેમના મધ્યમ ક્રમમાં ખૂબ જ મજબૂત લાગે છે. બોલિંગ વિભાગમાં તેની પાસે ભારતનો શ્રેષ્ઠ ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહ છે. ન્યુઝીલેન્ડના ટ્રેન્ટ બોલ્ટે ગત સિઝનમાં પાવરપ્લેમાં વિકેટ લેવાની પોતાની ક્ષમતા સાબિત કરી છે. તેની પાસે ઓસ્ટ્રેલિયાના નાથન કલ્પર નાઇલ પણ છે. આનાથી મુંબઈનો ઝડપી બોલિંગ હુમલો જોખમી દેખાઈ રહ્યો છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

મુંબઈની નબળી બાજુ તેનો સ્પિન વિભાગ છે, જે ચેન્નઈના ચેપૌક સ્ટેડિયમની પિચ પર ખૂબ અસરકારક સાબિત થશે. મુંબઈ પાસે વિકેટ લેવા માટે સ્પિનર ​​નથી અને આ નબળાઇ તેમના દ્વારા છવાયેલી હોઈ શકે છે. ડાબોડી સ્પિનર ​​ક્રુનાલ પંડ્યા રનને કાબૂમાં કરી શકે છે, પરંતુ તે વિકેટ લેવામાં પણ પારંગત નથી.

આવી સ્થિતિમાં સ્પિન વિભાગની જવાબદારી યુવાન રાહુલ ચહરના ખભા પર આવે છે. રાહુલ ચહરને આઈપીએલનું ઉત્પાદન માનવામાં આવે છે. Spinફ સ્પિનર ​​જયંત યાદવે ગત સીઝનમાં માત્ર બે મેચ રમી હતી અને તે જોવાનું બાકી છે કે આ વખતે તેને કેટલી મેચ મળે છે. મુંબઈએ દિગ્ગજ પિયુષ ચાવલાને ટીમમાં સામેલ કર્યો છે, પરંતુ ચહર અને કૃણાલની ​​હાજરીમાં તેમને મોટાભાગની મેચોમાં બહાર રહેવું પડી શકે છે. ચાવલાએ આઈપીએલમાં 156 વિકેટ ઝડપી છે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં તે ત્રીજા ક્રમે સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *