INDIA

આ છે IPL ઇતિહાસના સૌથી દમદાર બેટ્સમેન, પાંચ માંથી ફક્ત બે જ ભારતીય

ટી -20 ક્રિકેટમાં સૌથી મોટો શસ્ત્ર બેટ્સમેન, ક્રિકેટના ટૂંકા ગાળાના ફોર્મેટ. આ ફોર્મેટમાં ક્રીઝ પર સેટ થયા બાદ રનની રાહ જોનારા બેટ્સમેનની જરૂર નથી. આ ફોર્મેટમાં, જો તે જ ખેલાડી રમખાણો જીતે, તો ડાયરેક્ટ પાસે વાહનને પ્રથમથી ચોથા ગિયરમાં ઉંચા કરવાની ક્ષમતા છે. એટલે કે પહેલા બોલ પર ચોગ્ગા અને છગ્ગા ફટકારવાની ક્ષમતા ધરાવતા બેટ્સમેન જ ટી -20 માટે સૌથી ઉપયોગી સાબિત થાય છે. આઈપીએલ ટી 20 ક્રિકેટનું આવું જ એક ફોર્મેટ જે આખી દુનિયામાં લોકપ્રિય છે. આ રમતમાં, ઘણા બેટ્સમેનોએ પોતાને સાબિત કર્યું છે કે તેઓ કેટલા જોખમી બેટ્સમેન છે. ચાલો જાણીએ આઈપીએલ ઇતિહાસના 5 ટોચના બેટ્સમેન વિશે, જેમની પાસે રમતને એક ઓવરમાં ફેરવવાની ક્ષમતા છે.

એબી ડી વિલિયર્સ
ભૂતપૂર્વ દક્ષિણ આફ્રિકાના રાઉન્ડર એબી ડી વિલિયર્સ છેલ્લા ઘણા સિઝનથી રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરની તરફેણમાં છે. ડી વિલિયર્સની સામે શ્રેષ્ઠ બોલર ઓવર ફેંકવામાં ખચકાટ કરે છે, કારણ કે તેના ખાતામાં તેના પર તમામ પ્રકારના શોટ છે. તે ક્ષેત્રના કોઈપણ ખૂણામાં શોટ ફટકારવામાં સક્ષમ છે. આથી તે શ્રી 360 ડિગ્રી તરીકે ઓળખાય છે. આઈપીએલમાં ડી વિલિયર્સે 151.23 ના સ્ટ્રાઇક રેટ અને 40.40 ની સરેરાશથી 4849 રન બનાવ્યા છે. તેણે અત્યાર સુધી 3 અર્ધસદી અને 38 અડધી સદી ફટકારી છે. આઈપીએલમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાની બાબતમાં તે છઠ્ઠા સ્થાને છે. તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી છે, પરંતુ તે ટી -20 ક્રિકેટ રમે છે. તે આઈપીએલ ઇતિહાસનો સૌથી ખતરનાક બેટ્સમેન માનવામાં આવે છે.

સુરેશ રૈના
આઈપીએલમાં સાતત્યનું બીજું નામ સુરેશ રૈના છે. તે ઘણાં વર્ષોથી સારો ક્રિકેટ રમી રહ્યો છે અને તે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંનો એક છે. રૈનાએ આઈપીએલમાં 137.14 ના સ્ટ્રાઇક રેટ અને 33.34 ની એવરેજથી 5368 રન બનાવ્યા છે. તેણે સદી અને 38 અડધી સદી ફટકારી છે. જો રૈના અગાઉની સીઝનમાં રમ્યો હોત, તો તે આઈપીએલમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાની દ્રષ્ટિએ નંબર -1 માં હોત. રૈના શરૂઆતથી જ સીએસકે સાથે સંકળાયેલો છે. આઈપીએલના સૌથી ખતરનાક ખેલાડીઓની યાદીમાં રૈનાનું નામ બીજા નંબરે છે.

ક્રિસ ગેલે
ભલે વેસ્ટ ઇન્ડીઝના પૂર્વ ઓપનર ક્રિસ ગેલ 41 વર્ષના છે, તેમ છતાં ટી 20 ફોર્મેટમાં તેમનું વર્ચસ્વ છે કે વિશ્વની ટોપ-ટssસ બોલર તેની સામે ઓવર ફેંકતા પહેલા તેના સ્વામીની ઉજવણી કરે છે. જેથી તેમના પાયમાલથી બચી શકાય. તેણે આઈપીએલમાં શ્રેષ્ઠ બોલરની લય બગાડી છે. ગેલ અત્યાર સુધીમાં આઇપીએલમાં 150.11 ના સ્ટ્રાઇક રેટ અને 41.13 ની સરેરાશથી 4772 રન બનાવી ચૂક્યો છે, જેમાં તેણે 6 સદી અને 31 અડધી સદી ફટકારી છે. તેણે પૂણે વોરિયર્સ સામે અણનમ 175 રન બનાવ્યા હતા. જે આઈપીએલમાં બેટ્સમેનનો સર્વોચ્ચ સ્કોર છે. ટી -20 માં સૌથી ખતરનાક ખેલાડીઓની યાદીમાં તે ત્રીજા ક્રમે છે.

ડેવિડ વોર્નર
ડેવિન વર્નર પણ એવા ખેલાડીઓમાંથી એક છે જે આઈપીએલમાં સતત સારુ પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ તરફથી ઓપનિંગ કરતાં તેણે બતાવ્યું કે તે એક સૌથી ખતરનાક બેટ્સમેન છે. બેટિંગની સાથે સાથે, તેણે આઈપીએલનો ખિતાબ પણ જીતી લીધો છે, એસઆરએચ માટે મહાન નેતૃત્વની જવાબદારી સંભાળીને. વોર્નરે આઈપીએલમાં 141.54 ના પ્રભાવશાળી સ્ટ્રાઇક રેટ અને 42.71 ની સરેરાશથી 5254 રન બનાવ્યા છે, જેમાં તેણે 4 સદી અને 48 અર્ધ-સદી ફટકારી છે. એસઆરએચ વર્ષ 2016 માં આઈપીએલ ચેમ્પિયન બન્યો જ્યારે વોર્નરે 17 મેચોમાં 60.57 ની સરેરાશથી 848 રન બનાવ્યા. વોર્નરને આઈપીએલનો સૌથી ખતરનાક બેટ્સમેન માનવામાં આવે છે.

વિરાટ કોહલી
ભલે વિરાટ કોહલીનો સ્ટ્રાઈક રેટ એટલો notંચો ન હોય, પરંતુ તે સૌથી ખરાબ બોલને બાઉન્ડ્રીની બહાર મોકલવામાં નિષ્ણાંત છે. તે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ હોય કે આઈપીએલ કોહલી સતત રન બનાવતો હોય છે. આઈપીએલમાં રન બનાવવાની બાબતમાં બાજવાડ કોહલી નંબર -1 નો બેટ્સમેન છે, જે આરસીબીને આઈપીએલમાં કોઈ ટાઇટલ જીતવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. તેણે અત્યાર સુધીમાં 130.73 ના સ્ટ્રાઇક રેટ અને 38.16 ની એવરેજથી 4,496 રન બનાવ્યા છે. કોહલીએ અત્યાર સુધી 5 સદી અને 39 અડધી સદી ફટકારી છે. તેના સમાન આંકડા બતાવે છે કે શા માટે તેને આઈપીએલનો સૌથી ખતરનાક બેટ્સમેન માનવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *