MADHYA PRADESH

10 શહેરો માં વધારાયુ લોકડાઉન ,CM ની મીટીંગ પછી લેવાયો ફેંસલો

રાજ્યના મુખ્યમંત્રી મધ્યપ્રદેશમાં વધી રહેલા કોરોના કેસોને લઈને સતત મોટા નિર્ણયો લઈ રહ્યા છે. સાંસદ સીએમ શિવરાજસિંહ ચૌહાણે જિલ્લા કટોકટી સમિતિની બેઠક બાદ નિર્ણય લઈને 10 શહેરોમાં લોકડાઉન વધારવાનો નિર્ણય લીધો છે. કોરોના ઇન્ફેક્શનની સાંકળ તોડવા માટે સીએમ શિવરાજસિંહ ચૌહાણે એક મોટું પગલું ભર્યું છે અને રાજ્યના 10 શહેરોમાં લોકડાઉન વધારવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

તા .19 એપ્રિલની સવાર સુધી બરવાણી, વિદિશા જિલ્લાના શહેરી અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં લોકડાઉન લાગુ કરવામાં આવ્યું છે. કોવિડ રોગચાળાને રોકવા માટે 19 એપ્રિલના રોજ સવારે 6 વાગ્યા સુધી બરવાની, વિદિશા જિલ્લામાં શહેરી અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં સતત લોકડાઉન રહેશે. બાલાઘાટ, નરસિંહપુર, સિઓની જિલ્લાઓ 12 એપ્રિલની રાતથી અને 22 એપ્રિલની સવાર સુધી શહેરી અને ગ્રામીણ વિસ્તારો અને જબલપુર શહેરમાં લોકડાઉન રહેશે. ઇન્દોર શહેર રળ નગર મહુ નગર, શાજાપુર શહેર અને ઉજ્જૈન શહેર અને ઉજ્જૈન જિલ્લાના તમામ શહેરો 19 એપ્રિલના રોજ સવારે 6 વાગ્યા સુધી સતત તાળા બંધ રહેશે.

મધ્ય પ્રદેશ હાઈકોર્ટે ઈન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશન (આઈએમએ) અને મધ્યપ્રદેશ નર્સિંગ હોમ એસોસિએશનના સભ્યોને કોરોના વાયરસ રોગચાળાના બીજા મોજાને ધ્યાનમાં રાખીને સારવાર દરમિયાન વધુ ફીવાળા દર્દીઓનું શોષણ ન કરવા જણાવ્યું છે. મુખ્ય ન્યાયાધીશ મોહમ્મદ રફીક અને ન્યાયાધીશ સંજય દ્વિવેદીની ખંડપીઠે બુધવારે જારી કરેલા પોતાના આદેશમાં આ વાત કહી. કોર્ટે સરકારને કોવિડ -19 દર્દીઓની સારવારથી સંબંધિત રેટની સૂચિ નક્કી કરીને જાહેર કરવા નિર્દેશ આપ્યો.

કોર્ટે કહ્યું કે, “કોવિડ -19 ની બીજી લહેરને કારણે દેશમાં હાલમાં સર્જાયેલા સંકટ દરમિયાન, તેમના (એસોસિએશન) સભ્યોએ દર્દીઓ કરતા વધારે દર વસૂલ કરીને તેમનું શોષણ કરવાનું ટાળવું જોઈએ.” નાયબ એડવોકેટ જનરલ સ્વપ્નિલ ગાંગુલીએ કહ્યું હતું કે કોર્ટે રાજ્યના આરોગ્ય અને કુટુંબ કલ્યાણ વિભાગના સચિવને નિર્દેશ આપ્યો કે આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ, ઝડપી એન્ટિજેન પરીક્ષણ અને સીટી / એચઆરસીટી સ્કેન માટે સરકારે નક્કી કરેલા દરોને વ્યાપકપણે જાહેર કરવા.

હુકમમાં સરકારને નિયત દર / શુલ્ક અંગે લોકોને જાગૃત કરવા પણ કહેવામાં આવ્યું છે. ન્યાયાધીશ નમન નાગરાથે વકીલની અરજીની સુનાવણી દરમિયાન કોર્ટે આ આદેશ આપ્યો હતો. અરજી દ્વારા કોર્ટને વિનંતી કરવામાં આવી હતી કે રાજ્ય સરકાર દ્વારા તમામ જિલ્લાઓમાં 25 માર્ચના રોજ આપવામાં આવેલી સૂચનાનું સખત પાલન કરવા સૂચનાઓ આપવામાં આવે.

59 Replies to “10 શહેરો માં વધારાયુ લોકડાઉન ,CM ની મીટીંગ પછી લેવાયો ફેંસલો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *