Uncategorized

કોરોનાના કહેરને અટકાવવા હવે કરવું પડશે આ કામ, જાણો

લેન્સેટના નવા અધ્યયન પછી ફરી એક વાર કોરોના રોગના ફેલાવા પર ચર્ચા થઈ. આ અધ્યયનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોના ટીપાંથી ફેલાતો નથી, તે હવાયુક્ત છે, એટલે કે તે હવામાં ફેલાય છે. આ અધ્યયન પર ટિપ્પણી કરતી વખતે ડો.ફહિમ યુનુસે કહ્યું છે કે આ બંને કારણોસર કોરોના કેમ ફેલાતા નથી, પરંતુ તે બંને કિસ્સાઓમાં તેનાથી બચવા અને દરરોજ તેને બદલવા માટે N95 અથવા KN95 ના બે માસ્ક ખરીદે છે. જો તેઓ એક અઠવાડિયામાં પણ બગડે નહીં, તો પછી ફક્ત ભવિષ્યમાં જ તેનો ઉપયોગ કરો.

મેરીલેન્ડ યુનિવર્સિટીના ચેપી રોગોના વિભાગના વડા ડ Dr.. ફહેમ યુનુસ, એક્સેન્ટ સ્ટડી પર બોલતા આગળ કહે છે કે હવાયુક્ત અર્થ એ નથી કે હવા દૂષિત છે. એરબોર્નનો અર્થ એ છે કે વાયરસ હવામાં રહી શકે છે, ખાસ કરીને બંધ જગ્યાઓ પર હાજર રહી શકે છે. ”

માસ્કના મહત્વ પર આજ તક સાથે વાત કરતાં ફોર્ટિસ એસ્કોર્ટ્સ હોસ્પિટલના અધ્યક્ષ ડો.અશોક શેઠે જણાવ્યું હતું કે, અમે છેલ્લા એક વર્ષમાં આટલી લહેર ક્યારેય જોઇ ​​નથી. આપણી આરોગ્ય પ્રણાલી ખૂબ નબળી છે. સાવધાની એ એકમાત્ર ઉપાય છે, તેથી ડબલ માસ્કિંગ જરૂરી છે. એકલા સર્જિકલ માસ્ક પૂરતા નથી, કાપડના માસ્કથી માત્ર 40 ટકા સલામતી પ્રાપ્ત થાય છે. તો પહેલા સર્જિકલ માસ્ક પહેરો, ત્યારબાદ કપડા નો માસ્ક પહેરો, આમ ડબલ માસ્કિંગ વાયરસના સંક્રમણને 95 ટકા સુધી રોકી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *