INDIA RAJESTHAN

આ જગ્યા પર 3 મે સુધી કરવામાં આવ્યું કરફ્યુ,જાણો શું શું પાબંધી ઓ

લાંબા મંથન બાદ મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોત (સીએમ અશોક ગેહલોત) એ છેવટે રાજ્યમાં કોવિડના પડકારને પહોંચી વળવા માટે કર્ફ્યુ અવધિ વધારવાનો નિર્ણય લીધો છે. ‘જાહેર શિસ્ત પખવાડિયા’ અંતર્ગત 3 મે સુધી રાજસ્થાન (રાજસ્થાન સમાચાર) માં કર્ફ્યુ રહેશે. આમાં આવશ્યક સેવાઓમાં છૂટછાટ આપવામાં આવી છે. રાજસ્થાન સરકારના આદેશ અનુસાર 19 મી એપ્રિલના રોજ સવારે 5 વાગ્યાથી 3 મેના રોજ સાંજે 5: 00 સુધી જાહેર શિસ્ત પખવાડિયા મનાવવામાં આવશે. જેમાં તમામ કચેરીઓ, વ્યવસાયિક મથકો અને બજારો બંધ રહેશે.

સામાન્ય પ્રવૃત્તિઓ જે વધુ કોરોનાવાયરસ ચેપ લાવી રહી છે તે પ્રતિબંધિત રહેશે. જાહેર શિસ્ત પખવાડિયા દરમિયાન લાગુ કરવામાં આવતી પ્રતિબંધો સામાન્ય લોકોની સગવડ અને આવશ્યક સેવાઓ અને માલની સતત ઉપલબ્ધતાને ધ્યાનમાં રાખીને મહત્વપૂર્ણ સેવાઓ પર લાગુ થશે નહીં.કોઈપણ રજા વગર રેશનની દુકાન ખુલી રહેશે. શાકભાજી અને ફ્રૂટ ગાડા, સાયકલ રિક્ષા, રિક્ષા, સાંજે 7:00 વાગ્યે શકાશે. કરિયાણા, મંડીઓ, ફળો અને શાકભાજી, ડેરી, દૂધ, પશુ ફીડ જેવી ખાદ્ય ચીજોથી સંબંધિત રિટેલ બલ્ક શ shopsપ્સને સાંજના :00::00૦ વાગ્યા સુધી છૂટ આપવામાં આવશે. શક્ય હોય ત્યાં સુધી તેમના હોમ ડિલિવરીની વ્યવસ્થા કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. બાકીના નિયમો ફક્ત સપ્તાહના કર્ફ્યુ પર લાગુ થશે. આ પહેલા રાજસ્થાનના મુખ્ય પ્રધાન અશોક ગેહલોતે ખુલ્લી મીટિંગમાં લોકોને કોરોના ગાઇડ લાઈન્સને અનુસરવાની અપીલ કરી હતી.

મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોત (સીએમ અશોક ગેહલોત ન્યૂઝ) એ પણ નિષ્ણાંતો સાથે ખુલ્લી બેઠક યોજી હતી. બેઠક પછી સીએમ ગેહલોતે સામાન્ય માણસને કહ્યું કે ‘દેશને બચાવવાની પણ જરૂર છે, રાજ્યને બચાવવું એ આપણું અંતિમ કર્તવ્ય છે, તે સામાન્ય માણસના સહકારથી જ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. રસી જેટલી ઉપયોગી છે તેટલું માસ્ક તેના કરતા ઓછું નથી. માસ્ક વ્યક્તિને બચાવી શકે છે, આ પ્રોટોકોલ માસ્ક, અંતર, વારંવાર હાથ ધોવા છે.

જિલ્લા વહીવટ, ગૃહ, નાણાં, પોલીસ, જેલ, હોમગાર્ડઝ, કંટ્રોલ રૂમ અને યુદ્ધ ખંડ, નાગરિક સંરક્ષણ, ફાયર અને ઇમરજન્સી સેવાઓ, જાહેર પરિવહન, ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ, ખાદ્ય અને નાગરિક પુરવઠા, મહાનગરપાલિકા જેવા યોગ્ય ઓળખકાર્ડવાળા સરકારી કર્મચારીઓ પર , શહેર વિકાસ પ્રથા, વીજળી, પીવાનું પાણી, સ્વચ્છતા, ટેલિફોન, આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ અને તબીબી સંબંધિત વગેરે. કેન્દ્ર સરકારની આવશ્યક સેવાઓ સાથે સંકળાયેલ કચેરીઓ અને સંસ્થાઓ ખુલ્લી રહેશે. આ સિવાય તમામ કચેરીઓ બંધ રહેશે.

બસ સ્ટેન્ડ, રેલ્વે, મેટ્રો સ્ટેશન અને એરપોર્ટથી આવતા લોકોને મુસાફરીની ટિકિટ બતાવવામાં મુસાફરી કરવાની છૂટ રહેશે. રાજ્યમાં આવનારા મુસાફરોએ પ્રવાસ શરૂ કર્યાના છેલ્લા 72 કલાકમાં કરવામાં આવેલ આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ અહેવાલ બતાવવો ફરજિયાત રહેશે.તમામ ખાનગી હોસ્પિટલો, લેબ્સ અને તેના સંબંધિત કર્મચારીઓ (યોગ્ય ઓળખ કાર્ડ સાથે) જેમ કે ડોકટરો, નર્સિંગ સ્ટાફ, પેરામેડિકલ અને અન્ય તબીબી આરોગ્યસંભાળ સેવાઓ કાર્યરત રહેશે.

દૂધ, પશુપાલન સંબંધિત રિટેલ (છૂટક) / જથ્થાબંધ (આખું વેચાણ) ની દુકાનોને સાંજના 5 વાગ્યા સુધી મંજૂરી આપવામાં આવશે અને તેમના દ્વારા શક્ય ત્યાં સુધી હોમ ડિલિવરીની વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે. બપોરે સાત વાગ્યા સુધી શાકભાજી અને ફળો ગાડા / સાયકલ રિક્ષા / autoટો રિક્ષા / મોબાઈલ વાન દ્વારા વેંચાઇ શકશે.

આંતરરાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય પરિવહન વાહનોના ટ્રાફિક, માલના લોડિંગ અને અનલોડિંગ અને ઉક્ત કામ માટે કાર્યરત વ્યક્તિઓ, habાબાઓ અને રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય માર્ગો પર સંચાલિત વાહન રિપેર શોપને મંજૂરી આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *