INTERNATIONAL Uncategorized

ભારત કરતાં બ્રિટેન માં વધારે હતો કોરોના નો કહેર,જાણો કઈ રીતે લોકો તેમાંથી બચી નીકળ્યા

ભારતમાં, કોરોનાથી દરેક બાજુ એક હાલાકી છે. હાલમાં, ભારતમાં બરાબર તે જ સ્થિતિ છે જે ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં યુકેમાં હતી. પહેલા કોરોના દર્દીઓની સંખ્યા ઝડપથી વધી અને એક અઠવાડિયા પછી હોસ્પિટલમાં દાખલ દર્દીઓની સંખ્યામાં વધારો થવાનું શરૂ થયું. પછી બે અઠવાડિયા પછી, કોરોનાથી મૃત્યુ પામનારા લોકો માટેનો આંકડો ઝડપથી વધવા લાગ્યો. કોરોનાથી સર્જા‍ય વિનાશ વચ્ચે લંડનમાં ગ્યુઇસ અને સેન્ટ થોમસ હોસ્પિટલના એમડી ડો.નિશીત સૂદ સાથે આજ તક સાથે ખાસ વાતચીત થઈ. ડો.સુદે કહ્યું છે કે કેવી રીતે બ્રિટન મોટા પ્રમાણમાં કોરોના પર નિયંત્રણ રાખવામાં સફળ રહ્યું છે અને કેટલાક કિસ્સાઓમાં ભારતે પણ એમાંથી પાઠ શીખવાની જરૂર છે.

99 ટકા દર્દીઓ તેમના પોતાના પર સ્વસ્થ થાય છે – ડોક્ટર સૂદે જણાવ્યું હતું કે કોરોનાના 99 ટકા દર્દીઓ તેમના પોતાના પર સ્વસ્થ થઈ રહ્યા છે. તમારે થોડીક બાબતોની કાળજી લેવાની જરૂર છે. ઓક્સિજનના સ્તર પર નજર રાખો અને ખાતરી કરો કે તે 93 કરતા ઓછું નથી. તાવ અને શરીરના દુખાવા માટે પેરાસીટામોલ રાખો અને ઘરના એકાંતને એવી રીતે રાખો કે તમે અન્યને ચેપ ન લગાવી શકો. આ 99 ટકા લોકોને પ્લાઝ્મા, રિમાડેસિવીર, ઇવરમેક્ટીન, હાઇડ્રોક્સાઇક્લોરોક્વિન, એન્ટિબાયોટિક્સ, સ્ટીરોઇડ્સ, બ્લડ પાતળા અથવા ટોક્લીઝુમાબ આપવાની જરૂર નથી. જો દર્દીનું ઓક્સિજનનું સ્તર 93% કરતા વધારે હોય, તો પછી તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવાની જરૂર નથી.

ગંભીર દર્દીઓને આપવામાં આવતી સારવાર- ડો.સુદે કહ્યું કે કોરોના એ રોગચાળો છે જે એક જ સમયે ઘણા લોકોને લઈ રહ્યો છે. જો કે, મોટાભાગના લોકો બીમાર હોવાછતાં, માત્ર 1% લોકો જીવલેણ છે. આપણા બધા તબીબી સંસાધનો (હોસ્પિટલના પલંગ, ઓક્સિજન સિલિન્ડર વગેરે) આ ગંભીર રીતે બીમાર લોકોમાંના 1% લોકો માટે બચાવવા જોઈએ, નમ્ર લક્ષણોવાળા એવા 99% દર્દીઓ, જેઓ તેમના નાણાં, સંપર્કો અને સ્થિતિની મદદથી, પ્રાપ્ત કરી રહ્યા છે. .

ઓક્સિજન વિશે ગભરાશો નહીં – ડો .સુદે કહ્યું, ‘બ્રિટનની ઘણી હોસ્પિટલોમાં ઓક્સિજનના અભાવે દર્દીઓની ભરતી કરવાનું બંધ કરવું પડ્યું. અમને ફક્ત પૂરતા પ્રમાણમાં ઓક્સિજનની જરૂર છે જે 93-94 કરતા ઉપરની હોવી જોઈએ. રસીની અસર- ડો .સુદે કહ્યું હતું કે, ‘રસી પહેલા લંડનમાં આપણા બધા આઈસીયુ અને થિયેટરો ભરાયા હતા. બધા કાર્ડિયાક એચડીયુ, વગેરે, પણ કોરોના નળીના દર્દીઓથી ભરેલા હતા. અમે તેમને હેલિકોપ્ટર દ્વારા આઈસીયુ સુવિધાઓ આપવા માટે સ્કોટલેન્ડ અને બ્રિસ્ટોલ મોકલવાના હતા. રસીકરણ પછી, અમે ભાગ્યે જ કોઈ પણ કોરોના દર્દીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા છે. આઇસીયુમાં કોઈ દર્દી નથી. જો કે, તે કડક લોકડાઉનને કારણે પણ હોઈ શકે છે.

સખત હોસ્પિટલના નિયમો ડો .સુદે કહ્યું હતું કે યુકેના દરેક દર્દીને હોસ્પિટલમાં પલંગ મળ્યો હતો, જેની જરૂરિયાત હતી અને પ્રત્યેક દર્દી કે જેની હાલત એટલી ગંભીર હતી તેમને દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. આ ફક્ત ત્યાંની હોસ્પિટલોના કડક નિયમોને કારણે થઈ શકે છે. ત્યાંની હોસ્પિટલોના નિયમો અનુસાર, કોરોના દર્દીઓમાંના 99 ટકા લોકોને ઓક્સિજનની જરૂર નથી, તેઓને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા નથી. ડોક્ટર સૂદ કહે છે કે ભારતમાં પણ તેને કડક અમલ કરવાની જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *