Uncategorized

શું કોરોના ના નવા વાઇરસ પર વેક્સિન નો કઈ અસર થાય છે ? ,રિસર્ચ માં થયો મોટો ખુલાસો

ભારતમાં કોરોનાવાયરસ ચેપ ઝડપથી વધી રહ્યો છે અને દરરોજ રેકોર્ડ કેસ નોંધાય છે. કોવિડ -19 નો વાયરસ ઝડપથી તેના સ્વરૂપમાં બદલાવ લાવી રહ્યો છે અને નવા પ્રકારો બહાર આવી રહ્યા છે. દરમિયાન, પ્રશ્ન isભો થઈ રહ્યો છે કે શું કોરોના રસી નવા ચલ સામે અસરકારક છે. ન્યૂયોર્ક સ્થિત રોકફેલર યુનિવર્સિટીના અધ્યયનમાં આ વાત સામે આવી છે.

ન્યૂયોર્ક સ્થિત રોકફેલર યુનિવર્સિટીના વૈજ્ .ાનિકોએ 417 રસીકૃત ફાઇઝર / મોડર્ના રસીઓ પર સંશોધન કર્યું છે. આ મહિલાઓમાંની એક રસીનો બીજો ડોઝ લીધા પછી 19 દિવસ પછી અને બીજી મહિલા 36 દિવસ પછી કોરોના વાયરસથી ચેપ લાગી હતી.

આ સંશોધન ન્યૂ ઇંગ્લેંડ જર્નલ Medicફ મેડિસિનમાં પ્રકાશિત થયું છે.સંશોધનકારોએ આ બંને મહિલાઓની તપાસ કરી હતી અને બંનેને પર્યાપ્ત બેઅસર એન્ટિબોડીઝ હોવાનું જણાયું હતું. આનો અર્થ એ છે કે રસી યોગ્ય વસ્તુ કરી રહી છે.

સંશોધન દ્વારા એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે યુકે વેરિએન્ટ અને ન્યુ યોર્ક વેરિએન્ટ સામે લડવામાં રસી અસરકારક છે.આ સિવાય મહિલાઓમાં કોરોના વાયરસના પ્રકારોની તપાસ કરવામાં આવી હતી અને બંનેમાં વિવિધ પ્રકારો મળી આવી હતી.

E484 અને T95I, DEL 142-144 અને D 614G માં ત્રણ પરિવર્તન એક સ્ત્રીમાંથી મળી આવેલા વાયરસમાંથી મળી આવ્યા હતા. આ નવા ચલનો જીનોમ સિક્વન્સિંગ છે અને તેના આધારે પ્રારંભિક પરિણામ પ્રાપ્ત થયું છે. તે બતાવે છે કે આ પ્રકારો યુકે અને ન્યુ યોર્કના ચલોના સંયોજનનું પરિણામ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *