Uncategorized

કોરોનાનું સાવ નવું જ લક્ષણ આવ્યું સામે, ડોકટર પણ જોઈને હેરાન

કોરોના વાયરસના લક્ષણો સામાન્ય શરદી જેવા એટલા જ છે કે તફાવતને સમજવું મુશ્કેલ છે. જો કે, એક નવા અહેવાલમાં કોરોના વાયરસના સંપૂર્ણપણે નવા લક્ષણો જાહેર થયા છે. અહેવાલ મુજબ, કોરોના ચેપ પર, દર્દીની પ્લેટલેટ અચાનક પડી જાય છે અને તે ખૂબ થાક અનુભવવા લાગે છે. જ્યારે તાવ અને શ્વાસની તકલીફ જેવા લક્ષણો બાદમાં બહાર આવે છે. આ પ્રારંભિક લક્ષણોની અવગણના જીવલેણ સાબિત થઈ શકે છે.

આઝાદ નગર પારા રોડના અલીમ શેખ (60) નું 18 મી એપ્રિલે થાકની લાગણી બાદ લોહીની તપાસ કરાઈ હતી. માણસના શરીરમાં સામાન્ય રીતે દો and લાખથી સાડા ચાર લાખ પ્લેટલેટ હોવી જોઈએ.અલીમ શેખે દવાઓ લેવાનું શરૂ કર્યું, પરંતુ 23 Aprilપ્રિલે અચાનક તેને શ્વાસની તીવ્ર તકલીફ થવા લાગી. આ પછી, તેની બીજી રક્ત પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું જેમાં જાણવા મળ્યું કે તેના શરીરની પ્લેટલેટ હવે ઘટીને માત્ર 20,000 થઈ ગઈ છે.

દર્દીની હાલત બગડતી જોઈને, પરિવારના સભ્યોએ તેમને દાખલ કરવા માટે ઘણી હોસ્પિટલોની મુલાકાત લીધી, પરંતુ બધાએ એમ કહીને ઇનકાર કરી દીધો કે તેમની પાસે ઓક્સિજન સપોર્ટ બેડ નથી. અલીમની ભત્રીજી સનાએ જણાવ્યું હતું કે સારવારની રાહ જોતા તેણીનું મોત નીપજ્યું હતું.આવું જ કંઇક થયું બાલાગંજના રહેવાસી રાજકુમાર रस्तોગી (59) સાથે. થાકી ગયેલી લાગણી પછી, જ્યારે તેને લોહીની તપાસ કરાઈ, ત્યારે જાણવા મળ્યું કે તેના શરીરમાં ફક્ત 21,000 પ્લેટલેટ બાકી છે. પરંતુ 16 એપ્રિલના રોજ તેને અચાનક શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થવા લાગી. તેમના પુત્ર સ્વપ્નિલે કહ્યું, “ખાનગી હોસ્પિટલમાં સીટી સ્કેન પર, તે કોવિડ ન્યુમોનિયાની ફરિયાદ હોવાનું જાણવા મળ્યું.”

સ્વપ્નિલે કહ્યું કે તેના પિતાએ શુષ્ક ઉધરસ, તાવ અથવા શ્વાસની તકલીફની શરૂઆતની તબક્કે ક્યારેય ફરિયાદ કરી ન હતી, જેને કોવિડ -19 નો સામાન્ય લક્ષણ માનવામાં આવે છે. તેમણે કહ્યું કે કોવિડ -19 ની પુષ્ટિ થયા પછી, 17 એપ્રિલે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ તેમનું 20 તારીખે અવસાન થયું હતું. ફેફસામાં ચેપ લાગવાના કારણે તેની હાલત વધુ કથળી હતી અને હોસ્પિટલમાં વેન્ટિલેટરની સુવિધા પણ નહોતી.આવું જ કંઇક સરોજિની નગરમાં રહેતા અનૂપ કુમાર (78) સાથે થયું હતું. તેની પ્લેટલેટની ગણતરી પણ અચાનક પડી ગઈ. તેમણે થાક અને નબળાઇ અનુભવ્યા પછી સલાહ પર એક પરીક્ષણ પણ કરાવ્યું. સારી વાત એ હતી કે ડ doctorક્ટરે તેમને કોવિડ -19 માટે આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ કરવાનું કહ્યું હતું અને તેનો રિપોર્ટ પણ સકારાત્મક આવ્યો હતો.

અનૂપ હાલમાં એકલતામાં છે અને તે કહે છે, ‘મને કદી તાવ આવ્યો નથી કે રોગનો કોઈ લક્ષણો હજી આવ્યો નથી, પરંતુ તેમ છતાં મારો અહેવાલ સકારાત્મક બહાર આવ્યો છે. જ્યારે મને સમયસર રોગ વિશે ખબર પડી, ત્યારે તે મને પુન recoverપ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરી.શ્વસન ચિકિત્સા વિભાગ કેજીએમયુના પ્રોફેસર સંતોષ કુમાર કહે છે, “પ્લેટલેટની ગણતરી દરેક વાયરલ ચેપમાં થાય છે.” તેથી, કોવિડ -19 ની કસોટી થાકને અવગણ્યા વિના થવી જોઈએ. કોવિડ -19 ના લક્ષણો ઈન્ફલ્યુએન્ઝા જેવા જ છે, પરંતુ હવે ઘણા નવા લક્ષણો જેવા કે ઝાડા, આંખની લાલાશ, ફોલ્લીઓ અને થાક પણ નોંધાયા છે. શરીરમાં આ લક્ષણો દેખાતા જ લોકોએ કોવિડ -19 ની તપાસ કરવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *