INDIA

કોરોના નો વધતો જતો કહેર ધ્યાન માં રાખી ને 1 સપ્તાહ નું લોકડાઉન વધારવામાં આવ્યું

દેશમાં જાહેર થયેલા કોરોના વાયરસની બીજી લહેર વચ્ચે રાષ્ટ્રીય પાટનગર દિલ્હીમાં શનિવારે લોકડાઉન એક અઠવાડિયા માટે વધારવામાં આવ્યું છે. આ માહિતી ખુદ મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે ટ્વીટ કરીને આપી છે. તે જાણીતું છે કે દેશના અન્ય ઘણા રાજ્યો અને કેન્દ્ર શાસિત પ્રદેશોની જેમ, પણ કોરોના વાયરસને કારણે દિલ્હીની સ્થિતિ ખૂબ ગંભીર છે.

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી 300 થી વધુ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે.દિલ્હીમાં મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે ગયા રવિવારે લોકડાઉન અવધિ એક અઠવાડિયા માટે લંબાવી દેવાની માહિતી આપી હતી. આ અંતર્ગત સોમવારે સવાર સુધી લોકડાઉન રહેવાનું હતું, પરંતુ કોરોનાની હાલની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને મુખ્ય પ્રધાને આજે ફરી એકવાર લોકડાઉન વધારવાની જાહેરાત કરી છે.

આ માહિતી આપતાં અરવિંદ કેજરીવાલે ટ્વીટ કર્યું હતું કે, “દિલ્હીમાં લોકડાઉન એક અઠવાડિયા માટે લંબાવામાં આવ્યું છે”.રોગચાળાના રોગચાળા વચ્ચે, દિલ્હીમાં દર્દીઓ વિવિધ પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. જ્યારે હોસ્પિટલોમાં પથારીની તંગી છે, ઘણી જગ્યાએ ઓક્સિજનના અભાવે દર્દીઓ મૃત્યુ પામે છે. દિલ્હીની બત્રા હોસ્પિટલમાં શનિવારે ઓક્સિજનના અભાવે 12 દર્દીઓએ જીવ ગુમાવ્યો હતો. તે જ સમયે, ઓક્સિજન અને કોરોના વાયરસ અંગે દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં સુનાવણીના કેસમાં આજે મહત્વપૂર્ણ સૂચનાઓ આપવામાં આવી છે.

કોર્ટે કેન્દ્ર સરકારને દિલ્હીને 490 મેટ્રિક ટન ઓક્સિજન સપ્લાય કરવાનો આદેશ આપ્યો છે. આ સાથે જ કોર્ટે ઠપકો આપ્યો છે કે જો કેન્દ્ર દિલ્હીને આટલું ઓક્સિજન આપશે નહીં તો તિરસ્કાર હેઠળ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. જ સમયે, ઓક્સિજનના અભાવનો સામનો કરી રહેલી દિલ્હીને થોડી રાહત આપવા માટે, અન્ય એક ઓક્સિજન એક્સપ્રેસ પણ પશ્ચિમ બંગાળના દુર્ગાપુરથી રાષ્ટ્રીય રાજધાની માટે રવાના થઈ ગઈ છે.

અમને જણાવી દઈએ કે શુક્રવારે દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે વધુ 375 દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા, જ્યારે કોવિડ -19 ના 27,047 નવા કેસ નોંધાયા હતા. ચેપનો દર 32.69 ટકા હતો. શુક્રવારે સતત નવમો દિવસ હતો જ્યારે દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે 300 થી વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા હતા. બુલેટિન મુજબ, દિલ્હીમાં ચેપગ્રસ્ત લોકોની કુલ સંખ્યા વધીને 11,49,333 થઈ ગઈ છે, જેમાંથી 10.33 લાખથી વધુ ચેપ મુક્ત થયા છે. મૃતકની સંખ્યા 16,147 છે. આ સમયગાળા દરમિયાન કુલ 82,745 નમૂનાઓની તપાસ કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *