Uncategorized

ભારતને કોરોના માંથી મુક્ત કરવા આખા દેશમાં સંપૂર્ણ લોકડાઉન જ એકમાત્ર વિકલ્પ, જાણો આવું કોણે કહ્યું?

ઓક્સિજન અને આઈસીયુ પથારીથી હોસ્પિટલો ચાલતી હોવાથી અને મૃત્યુની સંખ્યામાં વધારો થઈ રહ્યો છે ત્યારે કોરોનાવાયરસ સંકટના આ સમયે, એઈમ્સના વડા ડો.રણદીપ ગુલેરિયાએ જણાવ્યું હતું કે, ગયા વર્ષેની જેમ જ સંપૂર્ણ લોકડાઉન અથવા આક્રમક લોકડાઉન જરૂરી છે. તેમણે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે 10 ટકાથી વધુ સકારાત્મક દરો નોંધાવતા વિસ્તારોમાં કડક લોકડાઉન લાગુ કરવામાં આવે. આ પણ વાંચો – ચીનના દૂતને ભારતને સમર્થન આપવાની ખાતરી આપી કારણ કે સોનુ સૂદે ચાઇનાને ઓક્સિજન કોન્સેન્ટર્સના ઓર્ડરને અવરોધિત કરવાનો આરોપ મૂક્યો

એનડીટીવી સાથે વાત કરતા ડ G ગુલેરિયાએ કહ્યું કે, ભારતમાં વાયરસ ફેલાયેલી વિકરાળતાને કારણે ભારત રક્ષક બન્યું હતું, અને ઉત્તર પ્રદેશ, મહારાષ્ટ્ર, હરિયાણા અને અન્ય રાજ્યો જેવા વિવિધ રાજ્યો દ્વારા લાદવામાં આવેલા નાઇટ કર્ફ્યુ અને સપ્તાહમાં લોકડાઉન સાબિત થયું છે.

ઓક્સિજનની અછતને કારણે દિલ્હીની બત્રા હોસ્પિટલમાં ડોક્ટરનું મોત તેમના માટે વ્યક્તિગત નુકસાન છે એમ પણ તેમણે કહ્યું હતું. ડો. ગુલેરિયાએ જણાવ્યું હતું કે, આ એ બિંદુ તરફ દોરી જાય છે કે ભારતમાં વાયરસને સમાવવા માટે આક્રમક લોકડાઉન કરવાની જરૂર છે.

તેમણે એમ પણ નોંધ્યું છે કે વિશ્વની કોઈપણ આરોગ્યસંભાળ સિસ્ટમ આ પ્રકારના ભારને મેનેજ કરી શકશે નહીં અને ઉમેર્યું કે આક્રમક નિયંત્રણ અથવા લોકડાઉન એકમાત્ર ચાવી છે.

દિવસની શરૂઆતમાં, દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે વાયરસના ફેલાવાને સમાપ્ત કરવા માટે યુટીમાં ચાલુ લોકડાઉનને બીજા અઠવાડિયામાં વધાર્યો હતો. એઈમ્સના વડાનું નિવેદન એવા સમયે આવ્યું છે જ્યારે ભારતનો દૈનિક કોરોનાવાયરસ ચાર લાખના વિકસિત લક્ષ્યને પાર કરી ગયો છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *