INDIA

કોરોના ની હાલત ને કાબૂ કરવા PM મોદી એ બધા રાજ્યો ના મુખ્ય મંત્રી સાથે મીટીંગ કરી ,જાણો લોકડાઉન અંગે શું કહ્યું.

દેશમાં કોરોના કેસ બેકાબૂ ગતિએ વધી રહ્યા છે. દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ તાજેતરની પરિસ્થિતિ અંગે અનેક રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વાત કરી છે. આવી સ્થિતિમાં આ અટકળો થઈ રહી છે કે દેશમાં આખો લોકડાઉન થશે કે કેમ.

વડા પ્રધાને તેલંગણા, આંધ્રપ્રદેશ, ઓડિશા, ઝારખંડના મુખ્યમંત્રીઓ તેમજ પુડુચેરી અને જમ્મુ-કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર સાથે વાતચીત કરી છે.ખરેખર, ભારતમાં કોરોનાની બીજી તરંગ તબાહીનું કારણ બની રહી છે. ઓક્સિજન, પલંગની અછત રહે છે અને કેસો જંગી રીતે વધી રહ્યા છે. દેશમાં સમગ્ર લોકડાઉનની ચર્ચા થઈ રહી છે .

અહીં અમેરિકાના ટોચના આરોગ્ય નિષ્ણાંત ડો.એંટોની ફૌચીએ પણ કહ્યું છે કે, હાલની પરિસ્થિતિનો સામનો કરવા ભારતે પોતાની તમામ શક્તિ આપવી પડશે. જો લોકડાઉન લાદવામાં આવે છે, તો તે ટ્રાન્સમિશનની ગતિ અટકાવશે, આવા સમયે સરકારે પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ કામ કરવું જોઈએ.

દેશ હાલમાં કોરોનાની બીજી તરંગનો સામનો કરી રહ્યો છે, પરંતુ નિષ્ણાંતોએ ત્રીજી તરંગ અંગે પણ ચેતવણી આપી છે. ભારત સરકારના મુખ્ય સલાહકારએ ગતરોજ કહ્યું હતું કે કોરોનાની ત્રીજી તરંગ ભારતમાં આવે તે નિશ્ચિત છે, જોકે તે ક્યારે આવશે તેનો અંદાજ લગાવી શકાતો નથી. આવી સ્થિતિમાં, સવાલ એ .ભો થાય છે કે જ્યારે બીજી તરંગ દરમિયાન દેશની આરોગ્ય પ્રણાલીનો ધ્રુવ ખુલ્લો મુકાયો હતો, તો ત્રીજી તરંગની લડત કેવી રીતે લડશે.

અમને જણાવી દઈએ કે ગુરુવારે દેશમાં કોરોનાના કુલ 4.12 લાખ કેસ નોંધાયા હતા, જ્યારે લગભગ 4 હજાર મોત નોંધાયા છે. ભારતમાં સક્રિય કેસની સંખ્યા પણ ત્રણ મિલિયનથી ઉપર છે. મહારાષ્ટ્ર, કર્ણાટક, કેરળ, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, તમિળનાડુ એવા રાજ્યોમાં સામેલ છે જ્યાં મહત્તમ કેસ નોંધાયા છે. વિશ્વમાં, ભારતનું નામ દરરોજ આવતા નવા કેસોમાં ટોચ પર છે. લાઇવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *