INDIA

છેવટે 2 અઠવાડિયા નું સંપૂર્ણ લોકડાઉન ,સોમવાર થી લાગુ થશે નિયમો

કોરોના ચેપના બીજા મોજાને દૂર કરવા માટે, તમિળનાડુ સરકારે 2 અઠવાડિયાના લોકડાઉન લાદવાનો નિર્ણય કર્યો છે. રાજ્યમાં આ લોકડાઉન 10 મેથી શરૂ થશે. મુખ્ય પ્રધાન એમ.કે. સ્ટાલિને એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે લોકડાઉન “અનિવાર્ય કારણોસર” લાદવામાં આવી રહ્યું છે અને મેડિકલ નિષ્ણાતો પાસેથી મળેલી માહિતીના આધારે અને શુક્રવારે જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ્સ સાથેની સમીક્ષા બેઠકના આધારે નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, સંપૂર્ણ તાળાબંધી 10 મેના રોજ સવારે 4 થી 24 મેના રોજ સવારે 4 વાગ્યા સુધી અમલમાં રહેશે.

નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કેન્દ્રીય ગૃહ અને આરોગ્ય મંત્રાલયો દ્વારા કરવામાં આવેલી ભલામણોને પણ ધ્યાનમાં લેવામાં આવી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે “સંપૂર્ણ તાળાબંધી 10 મેના રોજ સવારે 4 થી 24 મેના રોજ અમલમાં આવશે, રોગના ફેલાવાને રોકવા માટેના પ્રયત્નોને વધુ તીવ્ર બનાવશે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. 10 મેથી કડક નિયંત્રણો અમલમાં મુકાયા હોવાથી લોકોને મદદ કરવા રાત્રે 9 વાગ્યા સુધી ખુલ્લો મુકાયો હતો.

તમિલનાડુ સ્ટેટ માર્કેટિંગ કોર્પોરેશન (ટાસમાક) દ્વારા સંચાલિત દારૂની સરકારી દુકાનો, તમામ બાર, સ્પા, જીમ, બ્યુટી પાર્લર, સલૂન, સિનેમા થિયેટરો, ક્લબ અને મનોરંજન પાર્ક અને પ્રાણી સંગ્રહાલય આ સમયગાળા દરમિયાન બંધ રહેશે. Theટી અને કોડાઇકનાલ હિલ સ્ટેશનોમાં બીચ અને ટૂરિસ્ટ સ્પોટ બંધ રહેશે. તેમણે માહિતી આપી હતી કે આરોગ્ય, મહેસૂલ, પોલીસ, ફાયર એન્ડ રેસ્ક્યૂ સર્વિસીસ અને ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ જેવી આવશ્યક સેવાઓ સાથે કામ કરતા વિભાગો ઉપરાંત અન્ય સરકારી વિભાગોની કચેરીઓ બંધ રહેશે.

તમામ ખાનગી ફિસો અને કંપનીઓ અને આઇટી અને આઇટીઇએસ કંપનીઓ બંધ રહેશે અને કર્મચારીઓ ઘરેથી કામ કરી શકશે. ધાર્મિક સ્થળો, લગ્ન અને અંતિમ વિધિમાં આવતા લોકોની સંખ્યા પર અસ્તિત્વમાંના પ્રતિબંધો ચાલુ રહેશે જ્યારે શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ બંધ રહેશે. ઇન્ટર અને ઇન્ટ્રા જિલ્લા સરકારી અને ખાનગી બસ સેવાઓ સ્થગિત રહેશે જ્યારે ભાડા પર ટેક્સીઓ અનેરીક્ષા રસ્તાઓ પર દોડશે નહીં. મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે લગ્ન, અંતિમ સંસ્કાર, ઇન્ટરવ્યૂ અથવા પરીક્ષા જેવા આવશ્યક કામ માટે પ્રવાસ કરતા લોકોને પુરાવા બતાવવા પડશે. શાકભાજી, રેશન, માછલી અને માંસાહારી ઉત્પાદનો વેચવાની દુકાનો 50 ટકા ગ્રાહકો સાથે બપોરે 12 વાગ્યા સુધી જ ખુલશે. લોકો હોટલ અને ચાની દુકાનમાં બેસી શકશે નહીં. હોટલો ખાદ્યપદાર્થો ભરી શકે છે અને ચાની દુકાનો બપોર સુધીમાં બંધ કરવાની રહેશે.

સ્ટાલિને જણાવ્યું હતું કે લોકડાઉન દરમિયાન કામ કરવાની મંજૂરી આપનારા લોકોમાં મીડિયા, કુરિયર કંપનીઓ, હોસ્પિટલો અને સંબંધિત સેવાઓ, પેટ્રોલ પમ્પ, ડેટા સેન્ટર્સ અને ટેલિકમ્યુનિકેશંસ સેવાઓનો સમાવેશ થાય છે. તેમણે માહિતી આપી કે રાજ્ય સંચાલિત અમ્મા કેન્ટીન ખુલ્લી રહેશે, પાટા પર શાકભાજી અને ફૂલો વેચનારા વિક્રેતાઓ બપોર 12 વાગ્યા સુધી કામ કરી શકશે અને વાજબી ભાવની દુકાનો સવારે 8 થી બપોરના 12 સુધી ખુલી જશે. સ્ટાલિને લોકોને કોવિડના નિયમોનું પાલન કરવા અને રોગચાળો અટકાવવા સરકારની પ્રવૃત્તિઓમાં સહકાર આપવા અનુરોધ કર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *