INDIA MAHARASHTRA

31 મે સુધી આખા રાજ્યમાં સંપૂર્ણ લોકડાઉન ,ચોક્કસ પણે ગાઇડલાઈન નું પાલન કરવું પડશે …..

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોનાની બીજી લહેર તોડવા માટે લોકડાઉન 31 મે સુધી લંબાવામાં આવ્યું છે. આ સાથે, આવશ્યક સેવાઓ માટે આપવામાં આવતી છૂટ પહેલા જેવી જ ચાલુ રહેશે. માનવામાં આવે છે કે ચેપના કેસમાં વધારો થયા બાદ સરકારે ફરી એકવાર આ નિર્ણય લીધો છે. 10 મે સુધી ચેપના કેસોમાં ઘટાડો થયો છે, ત્યારબાદ ફરીથી ચેપનું પ્રમાણ વધવાનું શરૂ થયું છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ફરી એકવાર કોરોનાના નવા કેસની સંખ્યા વધી રહી છે. 10 મે સુધી નવા કેસોની સંખ્યામાં ઘટાડો થયો હતો, પરંતુ 11 મેના રોજ ફરીથી નવા કેસની સંખ્યા 40 હજારને પાર કરી ગઈ. તે જ સમયે, 24 કલાકમાં ફરીથી નવા કોરોના કેસની સંખ્યા 40 હજારથી વધુ છે. રાજ્યમાં આજે 46 હજાર 781 નવા કેસ નોંધાયા છે,

જ્યારે 816 કોરોના ચેપગ્રસ્ત લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે.તે જ સમયે, મહારાષ્ટ્રમાં રાહતના સમાચાર પણ છે કે રાજ્યમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાથી ક્રમે 58 હજાર 805 લોકોને સુધારવામાં આવ્યા છે. આ સાથે, રાજ્યમાં પુન પ્રાપ્તિ દર 88.01% પર પહોંચી ગયો છે.

તે જ સમયે, રાજ્યમાં ફરી એકવાર મૃત્યુઆંક ડરાવવા લાગ્યો. આજે 816 મૃત્યુ પછી, મૃત્યુ દર 1.49% પર પહોંચી ગયો છે. તે જ સમયે, રાજ્યમાં સક્રિય કેસની કુલ સંખ્યા 5 લાખ 46 હજાર 129 પર પહોંચી ગઈ છે.તે જ સમયે, મહારાષ્ટ્ર સરકારે 18 વર્ષથી 44 વર્ષની વયના રસીકરણ અભિયાનના ત્રીજા તબક્કાને અટકાવ્યો છે. હવે રાજ્ય સરકાર તેમને પ્રથમ રસી આપશે, જેનો બીજો ડોઝ હજુ સુધી આપવામાં આવ્યો નથી.

રાજ્ય સરકારના જણાવ્યા અનુસાર, 16 લાખ કોવિક્સ અને ચાર લાખ સહ-રસી ડોઝ આપવાની બાકી છે, જ્યારે સરકાર પાસે 7 લાખ કોવિશિલ્ડ અને ત્રણ લાખ સહ-રસી ડોઝ છે.

54 Replies to “31 મે સુધી આખા રાજ્યમાં સંપૂર્ણ લોકડાઉન ,ચોક્કસ પણે ગાઇડલાઈન નું પાલન કરવું પડશે …..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *