BOLLYWOOD

કંગના રાણાવતનો વિડીયો વાયરલ કહ્યું કે, ‘દરેક વિદ્યાર્થીને આર્મીમાં જવાનું ફરજીયાત કરી દેવું જોઈએ’

બોલિવૂડની ‘ક્વીન’ કંગના રાનાઉતનું ટ્વિટર એકાઉન્ટ થોડા સમય પહેલા સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યું હતું, ત્યારબાદ કંગના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર વધુ સક્રિય થઈ ગઈ છે. કંગના ઘણીવાર ઇન્સ્ટા સ્ટોરી પર બોલે છે. આ સાથે જ કંગનાએ એક વીડિયો પણ શેર કર્યો છે, જેમાં તેણે સૌને તહેવારો માટે સૌ પ્રથમ અભિનંદન આપ્યા છે અને તે પછી દેશની હાલની પરિસ્થિતિઓ અંગે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે. કંગનાએ તેના વીડિયોના કેપ્શનમાં લખ્યું હતું- ‘વેક અપ ઇન્ડિયા.’

વીડિયોની શરૂઆત કરતા કંગના કહે છે, ‘નમસ્તે મિત્રો, આજે ઘણા બધા તહેવારો આવે છે. ઈદ મુબારક, અક્ષય તૃતીયા અને પરશુરામ જયંતિની શુભકામનાઓ. વિશ્વમાં આ સમયે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. પછી ભલે તે કોરોના હોય કે બે દેશો વચ્ચેની લડત. મને લાગે છે કે કોઈએ સારા સમયમાં સંયમ ગુમાવવો જોઈએ નહીં અને કોઈએ ખરાબ સમયમાં હિંમત ન ગુમાવવી જોઈએ. આપણે આ બધામાંથી શું શીખીશું, આપણે શું શીખી રહ્યા છીએ? ઇઝરાઇલને ઉદાહરણ તરીકે લો, તો તે દેશમાં ફક્ત થોડા લાખ લોકો જ છે, પરંતુ છ-સાત દેશો પણ એક સાથે હુમલો કરે છે, તેથી તેઓ બધાને લોખંડ વડે ચાવતા હોય છે. ‘

વીડિયોમાં કંગનાએ વધુમાં કહ્યું છે કે, ‘તેઓ જે હિંમતથી આતંકવાદનો સામનો કરી રહ્યા છે તે આખા વિશ્વ માટે એક ઉદાહરણ બની ગયું છે. તે દેશમાં એવું શું છે? વિરોધ …. તે પણ છે પણ તે યુદ્ધની વચ્ચે ઉભો નથી એમ કહેતો કે તમે જ્યાં પ્રહાર કરો છો, અમે જોયું નથી, તેઓ આવી ગંદકી ફેલાવતા નથી.

‘હવે આપણે કોરોના યુગમાં જોયું તેમ, એક વૃદ્ધ મહિલાનો એક માર્ગ રસ્તા પર ઓક્સિજન લઈ જતો ફોટો વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ ફોટો તે દરમિયાન ન હોવા છતાં પણ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે રિડીમ કરાયો હતો. આજકાલ જે તસવીરો વાયરલ થઈ રહી છે જેમાં ગંગાના કાંઠે મૃતદેહો તરતા હોય છે તે ભારતના જ નહીં, નાઇજિરિયાના છે. અહીંના લોકો શા માટે આ કામ કરી રહ્યા છે, પોતાની જાતને પાછળના ભાગે છરી મારી રહ્યા છે.

‘હું ભારત સરકારને વિનંતી કરું છું કે દરેક વિદ્યાર્થી માટે ઇઝરાઇલની જેમ અહીં સૈન્યમાં ફરજ બજાવવી ફરજિયાત કરવી જોઈએ. અમે તે કરવા માંગીએ છીએ, અમે તે પણ કરીશું. જે પણ ધર્મના પુસ્તકમાં લખ્યું છે કે તે જ ધર્મના લોકો તમારા પોતાના છે… ફક્ત તેઓ માનવ છે, બાકીના બધા ગાજરના મૂળ છે, તેમને તે પુસ્તકોમાંથી બહાર કાઢો. ભલે તમે કોઈ પણ ધર્મ સાથે જોડાયેલા હો, ભલે જૈન, ઇસ્લામ, શીખ, ભારતીયત્વ તમારા માટે સર્વોચ્ચ ધર્મ હોવો જોઈએ. તમારી સાથે અમારો સંબંધ – દેશનો નાગરિક હોવાનો સર્વોચ્ચ હોવો જોઈએ, અને માનવતાનો સંબંધ સર્વોચ્ચ હોવો જોઈએ. કંઈપણ માં કંઈપણ લખેલુ વાંધો નથી? આપણે ભારતીયો એક બીજાને વાંધો છે, જ્યારે આપણે આગળ વધીએ ત્યારે દેશ આગળ વધશે. જય હિન્દ. ‘

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *