INTERNATIONAL

UK ના એક્સપર્ટ એ ખોલ્યા રાજ ,ભારત માં કોરોના સામે વેક્સિન નિષ્ફળ – જાણો સપૂર્ણ લેખ

યુકેમાં કોરોનાથી બચાવવા માટે રસી (રસી) વાયરસનો બી 1.617.2 પ્રકાર ઓછો અસરકારક છે. યુકેના એક અગ્રણી વૈજ્ .ાનિક કે જે યુકે ઇમ્યુનાઇઝેશન પ્રોગ્રામનો ભાગ છે, શનિવારે આ દાવો કર્યો હતો. કેટલાક લોકો કહે છે કે કોરોનાનું બી 1.617.2 વેરિઅન્ટ પહેલી વાર ભારતમાં જોવા મળ્યું હતું.

સમાચાર એજન્સી અનુસાર, યુકેમાં એક અઠવાડિયામાં કોરોનાના બી 1.617.2 ચલોના કેસોની સંખ્યા બમણી થઈ ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં, જેમાં વાયરસનું આ પ્રકાર ઝડપથી ફેલાવાનું શરૂ થયું છે, તેની તપાસ અને રસીકરણ ઝડપી કરવામાં આવી રહ્યું છે.

યુકેમાં ફેલાયેલા કોરોનાના વિવિધ પ્રકાર વિશે, ઓક્સફોર્ડ યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસર એન્થોની હાર્ડને કહ્યું હતું કે આ દેશને અનલોક કરવાની યોજનામાં અવરોધો પેદા કરી શકે છે કારણ કે આ વેરિએન્ટ કેટલું ઝડપથી ફેલાશે તે હજી સ્પષ્ટ નથી. તેમણે એવો દાવો પણ કર્યો હતો કે નવી ચલ સામે આ રસી ઓછી અસરકારક હોઈ શકે છે.

અગાઉ, યુકેના પીએમ બોરીસ જ્હોનને કહ્યું હતું કે સરકાર એવા આંકડાની રાહ જોઈ રહી છે કે જે જણાવે કે નવું વેરિઅન્ટ અન્ય ચલો કરતાં વધુ ફેલાવાઈ રહ્યું છે કે કેમ. તે જ સમયે, બ્રિટિશ આરોગ્ય મંત્રાલયે કહ્યું છે કે બી 1.617.2 વેરિએન્ટ ઉત્તર પશ્ચિમ ઇંગ્લેંડ અને લંડનમાં ફેલાવવાનું શરૂ કર્યું છે.

દરમિયાન, બ્રિટને હવે કોવિશિલ્ડના બંને ડોઝ આપવાની વચ્ચેનો સમય ઘટાડ્યો છે. હવે બંને ડોઝ વચ્ચેનું અંતર 8 અઠવાડિયા માટે કરવામાં આવ્યું છે. જો કે, આ નિયમ ફક્ત 50 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને લાગુ કરવામાં આવ્યો છે. અગાઉ, બંને ડોઝ વચ્ચેનો સમય તેમના માટે 12 અઠવાડિયા હતો.વડા પ્રધાન બોરિસ જોહ્ન્સનને કહ્યું છે કે આ નવો વેરિએન્ટ આપણી પ્રગતિ માટે અવરોધો પેદા કરી શકે છે. લોકોને સલામત રાખવા આપણે જે કરવાનું છે તે કરીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *