INTERNATIONAL

લોકડાઉન પૂરું થયું તો તરત રોડ ઉપર જશન મનાવા લાગ્યા લોકો,ખુલ્લા રોડ ઉપર કિસ કરી રહ્યા છે કપલ – જુઓ અહી

કોરોના સમગ્ર વિશ્વમાં પાયમાલ કરી રહી છે. ઘણા દેશોમાં લોકડાઉન થાય છે, પછી ધીમે ધીમે ઘણા દેશોમાં લોકડાઉન શરૂ થઈ રહ્યું છે.સ્પેનમાં નાઇટ લોકડાઉનની સમાપ્તિની જાહેરાત થતાં જ, ઉજવણી ત્યાંથી શરૂ થઈ ગઈ. લોકો રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા, યુગલોએ એકબીજાને ચુંબન કરવાનું શરૂ કર્યું.’ધ સન’ ના એક અહેવાલ મુજબ, સ્પેનમાં કોરોના રોગચાળાને પહોંચી વળવા ઓક્ટોબર મહિનાથી કટોકટી શરૂ થઈ હતી. ભૂતકાળમાં આ પ્રતિબંધ હટાવવામાં આવ્યો હતો.

ઘણા મહિનાઓ પછી, લોકડાઉનની જાહેરાત પૂર્ણ થયા પછી, લોકો ઉજવણીના મૂડમાં હતા અને ઉજવણી શરૂ થઈ ગઈ.અહેવાલ મુજબ પોલીસે મેડ્રિડમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો. પોલીસે સેન્ટ્રલ સ્ક્વેરની બહારના લોકો પર દબાણ મૂકવું પડ્યું કે જેઓ માસ્ક પહેર્યા વિના નાચતા અને ગાયા હતા. આટલું જ નહીં, પ્રતિબંધોમાં રાહત બાદ હજારો યુગલો બાર્સેલોનાના મુખ્ય સ્ક્વેર અને બીચ પર એકઠા થયા.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

આ બધાની વચ્ચે આ સેલિબ્રેશનની એક તસવીર જોરદાર વાયરલ થઈ, જેમાં એક કપલ એકબીજાને કિસ કરતા જોવા મળી રહ્યા છે. અહેવાલ મુજબ, સ્પેનના બે મોટા શહેરો બાર્સિલોના અને મેડ્રિડમાં, યુવાનોએ જોરદાર પાર્ટી કરી છે.મેડ્રિડમાં, લોકો માસ્ક લગાવ્યા વગર કલાકો સુધી રસ્તાઓ પર નાચતા હતા. બાર્સિલોનામાં, ઘણા લોકો લાંબા લોકડાઉનનો અંત ઉજવવા મધ્યરાત્રિ પછી બીચ તરફ ગયા હતા. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન પાર્ટીમેન અને પોલીસ વચ્ચે ઘર્ષણ થયું છે.

આ સમય દરમિયાન, હોટલમાં કામ કરતાં કર્મચારીઓ પણ ખુશ જોવા મળ્યાં હતાં. હવે આ હોટલો રાત્રે 11 વાગ્યા સુધી ખુલી રહી શકશે, જોકે હજી ટેબલ દીઠ ચાર લોકોની મર્યાદા બાકી છે, પરંતુ આ હોવા છતાં હોટલ રેસ્ટોરન્ટમાં પાર્ટીમાં જોરદાર પાર્ટી કરવામાં આવી હતી.જો કે, અહેવાલ મુજબ, કેટલાક નિષ્ણાતોએ ચેતવણી પણ આપી છે કે રોગચાળાને હળવાશથી લેવાનું ભારે થઈ શકે છે કારણ કે તે હજી પૂરું થયું નથી. હજી પણ ઘણા ચેપગ્રસ્ત લોકો છે જે વાયરસ ફેલાવી શકે છે, વધુ સંપર્ક ધરાવતા લોકો વધુ ચેપ લાવી શકે છે. તેથી સાવચેત રહેવું જરૂરી છે.

પાર્ટીને જોતા સ્પેનિશ સરકારે પણ સાવચેતી રાખવા તાકીદ કરી છે. મેડ્રિડના મેયરએ કહ્યું કે સ્વતંત્રતાનો અર્થ શેરીમાં દારૂનો પક્ષ હોવાનો નથી, જ્યારે દેશના નાયબ વડા પ્રધાન કાર્મેન કાલ્વોએ કહ્યું કે રોગચાળો હજુ પૂરો થયો નથી.નવા નિયમો અનુસાર, સ્પેનના લોકો હવે એકબીજાના પ્રદેશોમાં મુસાફરી કરી શકે છે, તેમ છતાં આ મંજૂરી નહોતી. જોકે કેટલાક પ્રદેશોમાં હજી પણ કેટલાક પ્રતિબંધો અમલમાં છે. ચાર પ્રદેશો, બેલેરીક આઇલેન્ડ્સ, કેનેરી આઇલેન્ડ્સ, નવરા અને વેલેન્સિયામાં હજી પણ કર્ફ્યુ લાગુ છે.

વેલેન્સિયામાં, સ્થાનિક વહીવટીતંત્રે હજી પણ રાત્રે 12 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધીના કર્ફ્યુને મંજૂરી આપી દીધી છે. રિપોર્ટ અનુસાર સ્પેનમાં કોરોનાથી લગભગ 79,000 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *