INDIA

વાવાઝોડાએ ગોવામાં મચાવી ભયાનક તબાહી, આગળના 3 દિવસોમાં આ રાજ્યોમાં ચેતવણી, જાણો

તોફાનના બળથી ચક્રવાત વધુ મજબૂત બની રહ્યું છે. કેરળ, ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર સહિત પાંચ રાજ્યોમાં ચક્રવાતનો ભય છે. અરબી સમુદ્રમાંથી ઉદ્ભવતા આ ચક્રવાતી વાવાઝોડાને લઈને ઘણા રાજ્યોમાં ચેતવણી ચાલી રહી છે. વાવાઝોડાને કારણે ગોવામાં કહેર સર્જાયો છે. (બધા ફોટા: આજતક)ખરેખર, આ વાવાઝોડા ગોવાના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારમાં ફટકાર્યા હતા. ગોવામાં ચક્રવાત તોફાનથી મોટું નુકસાન થયાનું જાણવા મળે છે.

રસ્તાઓ પર અનેક જગ્યાએ ઝાડ પડી ગયા છે. રસ્તાના કાંઠે પાર્ક કરેલા વાહનોને ભારે ઝાડ પડવાના કારણે નુકસાન થયું છે, અનેક બિલ્ડિંગોને નુકસાન થયું છે. ગોવાના દરિયાકિનારે જોરદાર પવનની સાથે સાથે મુશળધાર વરસાદ પણ થઈ રહ્યો છે.બીજી તરફ, ગુજરાતના સીએમ વિજય રૂપાણીએ ચક્રવાતી તોફાન અંગે આપવામાં આવેલી ચેતવણીને ધ્યાનમાં રાખીને જિલ્લા અધિકારીઓ સાથે કટોકટીની બેઠક બોલાવી હતી અને આપત્તિની આ પરિસ્થિતિને પહોંચી વળવાની તૈયારીઓ વિશે પૂછપરછ કરી હતી.

તોફાનની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને ગુજરાતમાં હાઈએલર્ટ ચાલુ છે. સુરત જિલ્લાના 40 ગામો અને ઓલાપદ તહસીલના 28 ગામોને એલર્ટ કરાયા છે.તે મુંબઈથી પસાર થાય તેવી પણ અપેક્ષા છે. તેને ધ્યાનમાં રાખીને, બીએમસીએ સેંકડો કોવિડ દર્દીઓને સલામત સ્થળો પર મોકલ્યા છે. મળતી માહિતી મુજબ, બીકેસીમાંથી 243, દહિસરથી 183 અને મુલુંડથી 154 દર્દીઓને સ્થળાંતર કરાયા છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

વાવાઝોડાને કારણે હવામાન ખાતાએ 60-80 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફેલાવવાની ચેતવણી જારી કરી છે.હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) અનુસાર, એવું માનવામાં આવે છે કે ચક્રવાતી તોફાન ગુજરાતમાં વેરાવળ અને પોરબંદરની વચ્ચે માંગરોળ નજીકના કાંઠે ફટકારશે. તોફાનની અસર મહારાષ્ટ્ર, કેરળ અને ગુજરાતના દરિયાકાંઠા પર ત્રણ દિવસ સુધી રહેવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગનો અંદાજ છે કે ચક્રવાતી તોફાનો દરમિયાન પવન એક કલાકથી 150 થી 160 કિલોમીટરની ઝડપે આગળ વધી શકે છે.આઇએમડીએ કહ્યું કે 17 મેના રોજ મુંબઇ સહિત ઉત્તર કોંકણમાં કેટલાક સ્થળોએ જોરદાર પવન અને ભારે વરસાદ થશે. તોફાનના ભયને જોતા પીએમ મોદીએ શનિવારે ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક યોજી હતી અને તૈયારીઓનો હિસ્સો લીધો હતો.

વડા પ્રધાન મોદીએ લોકોને બચાવ અને રાહત અને સુરક્ષા માટે તમામ વ્યવસ્થા કરવા સૂચના આપી છે,હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, આગામી ત્રણ દિવસમાં તાવકટે નામનું વાવાઝોડું કેરળ, ગોવા, ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્ર માટે મોટી સમસ્યા બની શકે છે. જે માટે એનડીઆરએફની ટીમોને એલર્ટ પર રાખવામાં આવી છે.

એક અંદાજ મુજબ 18 મી મેના રોજ ગુજરાતમાં વેરાવળ અને પોરબંદરની વચ્ચે માંગરોલ નજીક દરિયાકાંઠે એક ચક્રવાતનું વાવાઝોડું ત્રાટકશે.ચક્રવાતની તૈયારી માટે રવિવારે ગૃહમંત્રી અમિત શાહે સમીક્ષા બેઠક યોજી હતી. જેમાં ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર, દમણ-દીવ અને દાદર નગર હવેલી રાજ્યો / કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના અધિકારીઓ સામેલ થયા હતા. ગૃહમંત્રીએ ચક્રવાત અસરગ્રસ્ત રાજ્યોને પાવર બેકઅપ માટેની યોગ્ય વ્યવસ્થા કરવા સૂચના આપી છે. ગૃહ મંત્રાલયે ચક્રવાતી વાવાઝોડાને પહોંચી વળવા 24 × 7 કંટ્રોલ રૂમ ખોલ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *