GUJARAT Health

ક્રિકેટ જગત ના આ દિગ્ગજ ક્રિકેટર નું કોરોના થી અવસાન – ઓમ શાંતિ લખીએ

સૌરાષ્ટ્ર અને મુંબઈના પૂર્વ ઓલરાઉન્ડર અને બીસીસીઆઈની મેચ રેફરી રાજેન્દ્રસિંહ જાડેજાનું રવિવારે સવારે કોવિડ -19 ને કારણે નિધન થયું હતું. તે 66 વર્ષનો હતો.
જાડેજા, એક મધ્યમ બોલર, જે સારી બેટિંગ કરી શક્યો હતો, તેણે 50 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી હતી, જેમાં તેણે 1974-75 અને 1986-87 સીઝન દરમિયાન 1536 રન બનાવ્યા ઉપરાંત 134 વિકેટ લીધી હતી. તેણે 11 લિસ્ટ એ મેચ પણ રમી હતી, જેમાં તેણે 14 વિકેટ લીધી હતી. નિવૃત્તિ પછી, તે બીસીસીઆઈની મેચ રેફરી બન્યો, અને 53 ફર્સ્ટ ક્લાસ, 18 લિસ્ટ એ અને 34 ટી 20 મેચોમાં ફરજ બજાવી.

જાડેજાએ તે યુગના ઘણા ટોચના ખેલાડીઓની જેમ મુંબઈનું નોંધપાત્ર જોડાણ રાખ્યું હતું, પછીથી તે ઘરેલું દિગ્ગજો માટે રમવા માટે આગળ વધ્યો. તે ટાઇમ્સ શિલ્ડમાં નિર્લોન તરફથી રમ્યો હતો. “તે ખરેખર ખૂબ જ દુ sadખદ સમાચાર છે. ક્રિકેટ એ કારકીર્દિનો વિકલ્પ ન હતો, ત્યારે તેમના જેવા ઘણા લોકોએ તેને કોર્પોરેટ જોબની સુરક્ષા માટે છોડી દીધી હતી. આજે તેના જેવા ખેલાડીઓ આઈપીએલમાં સુપરસ્ટાર હોત, ”શરૂઆતના લિજેન્ડ સુનિલ ગાવસ્કરે ટ્યુઆઈને કહ્યું.

“અમે પ્રિય મિત્રો હતા. તે સ્કૂલના દિવસોથી મારી સાથે રમ્યો હતો. તે સિદ્ધાર્થ ક Collegeલેજ ટીમનો ક captainપ્ટન હતો, અને હું પોદ્દાર વતી રમતો હતો. 1977 માં મેં એમસીસી વિરુદ્ધ ભારતીય યુનિવર્સિટી ટીમનું નેતૃત્વ કર્યું ત્યારે તે અમારી ટીમનો એક ભાગ હતો. તે એક શ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડર હતો. તે ધીમી વિકેટ પર પણ ગતિ અને બાઉન્સ પેદા કરી શકશે. તે લાંબા સમયથી ડોમેસ્ટિક સર્કિટમાં મેચ રેફરી હતો, તેથી અમે ઘણી વાર મળતા હતા અને તે મારી સાથે સંપર્કમાં રહેતો, પરંતુ છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં અમારો સંપર્ક ઓછો થઈ ગયો. તે ઘણી વાર મારી હેઠળ, મુંબઈ અને પશ્ચિમ ઝોન માટે રમ્યો હતો. ભારત તરફથી ન રમવું તે કમનસીબ હતું, ‘એમ ભારતના ભૂતપૂર્વ સુકાની અને મુખ્ય પસંદગીકાર દિલીપ વેંગસરકરે જણાવ્યું હતું.

“રાજુ (જેમ કે તેને તેના મિત્રો દ્વારા પ્રેમથી બોલાવવામાં આવતો હતો) અમારી સાથે યુનિવર્સિટીના દિવસોથી રમે છે, અને પછી નિરલોન માટે. ઘણી વખત, અમે સાથે પ્રવાસ કર્યો અને તેની સાથે મારી અદ્ભુત યાદો છે. તે દિવસોમાં તે ભારત બર્થનો દાવેદાર હતો. તે અસલ ઓલરાઉન્ડર હતો, અને તે કેટેગરીમાં મારો પહેલાં માનવામાં આવતો હતો. જો કે, તેણે તેની બેટિંગમાં ન્યાય નથી કર્યો. તે એક સારો બોલર હતો, પરંતુ જ્યારે તમે ઓલરાઉન્ડર છો, ત્યારે તમે ફક્ત એક જ વિભાગમાં સારા નહીં બની શકો, ” ભારતના પૂર્વ બેટ્સમેન અને મુખ્ય પસંદગીકાર સંદીપ પાટિલે કહ્યું હતું.

એસસીએના અધ્યક્ષ જયદેવ શાહે કહ્યું હતું કે, “તે ક્રિકેટની દુનિયાને અપાર ખોટ છે. રાજેન્દ્ર સર મને મળેલા શ્રેષ્ઠ માણસોમાંના એક હતા. જ્યારે તે આપણા મુખ્ય કોચ, મેનેજર અને માર્ગદર્શક હતા ત્યારે ઘણી મેચ રમવાનું નસીબ મને મળ્યું. ”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *