SPORT

45 વર્ષના બેટ્સમેને રચ્યો ઇતિહાસ, 30 બોલમાં માર્યા 150 રન, નામ જાણીને ચોંકી જશો

ઇંગ્લેન્ડમાં ચાલી રહેલી કાઉન્ટી ચેમ્પિયનશીપમાં શુક્રવારે કેન્ટરબરીમાં બાઉન્ડ્રીઝનો વરસાદ થયો હતો, જેણે સ્ટેડિયમમાં હાજર દર્શકોને આંચકા સાથે આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા હતા. ઇંગ્લેન્ડના કોઈ બેટ્સમેને આવી ઇનિંગ્સ રમી હતી, કેમ કે દરેક બેટ્સમેન રમવા ઈચ્છે છે.

આ ઇનિંગ 45 વર્ષ જૂની ડેરેન સ્ટીવેન્સના બેટથી આવી છે. કેન્ટ કાઉન્ટી ક્રિકેટ ક્લબ (કેન્ટ કાઉન્ટી) ના ડેરેન સ્ટીવેન્સે કેન્ટરબરી ગ્રાઉન્ડ પર તોફાની ઇનિંગ્સ રમીને 30 ચોગ્ગાની મદદથી 150 રન ફટકાર્યા હતા જેમાં માત્ર ચોક્કા જ હતા. આ ઇનિંગ્સની આ એકમાત્ર વિશેષતા નહોતી, પરંતુ તેણે 9 મી વિકેટ માટે આટલી જબરદસ્ત ભાગીદારી કરી, જેમાં બીજા બેટ્સમેને ફક્ત 1 રન બનાવ્યા.

ગુરુવારથી કેન્ટ અને ગ્લેમોર્ગન વચ્ચેની મેચની શરૂઆતમાં મેચના બીજા દિવસે બેટિંગ કરતી વખતે કેન્ટની પ્રથમ ઇનિંગ્સ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. ગ્લેમોર્ગન બોલરોએ માત્ર 128 રન આપીને 8 વિકેટ ઝડપી હતી. ટીમનો કપ્તાન અને ઈંગ્લેન્ડના આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ સેમ બિલિંગ્સ અને જેક ક્રોલી જેવા બેટ્સમેન કંઈ કરી શક્યા નહીં અને સસ્તામાં સ્થાયી થયા. ત્યાંથી સ્ટીવન્સની ઇનિંગની રમત શરૂ થઈ.

પાંચમી વિકેટ પડ્યા બાદ સ્ટીવન્સ ક્રિઝ પર આવ્યો હતો અને ત્યારબાદ તેણે બેટિંગ શરૂ કરી હતી, પરંતુ વાસ્તવિક બેંગ 8 મી વિકેટ પછી આવી હતી. સ્ટીવન્સે દરેક ગ્લેમર્ગન બોલરને ખૂબ જ આકર્ષિત કર્યા. સ્ટીવન્સએ પહેલા માત્ર 92 બોલમાં સદી પૂરી કરી અને ત્યારબાદ તેણે બાઉન્ડ્રીઝનો વરસાદ કર્યો.

સ્ટીવન્સે માત્ર 149 બોલમાં 190 રનની દોડધામભર્યા ઇનિંગ્સ રમીને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા. આ ઇનિંગ્સમાં તેણે 15 ચોગ્ગા અને 15 છગ્ગા ફટકારીને મેદાન પર ઉતર્યું હતું. 9 મી વિકેટ માટે સ્ટીવન્સ અને મિગુએલ કમિન્સ વચ્ચે 166 રનની ભાગીદારી નોંધાઈ હતી, જેમાં કમિન્સને ફક્ત 1 રન બનાવ્યો હતો જ્યારે 5 રન એક્સ્ટ્રાઝ તરફથી આવ્યા હતા.

સ્ટીવન્સ આખરે લબુશેને આઉટ કર્યો. આ રીતે લેબુશેને સ્ટીવન્સ સાથેની પાછલી મેચમાં વિકેટનો હિસાબ પણ ચુકવ્યો હતો. સ્ટીવન્સની ઇનિંગની સાથે કેન્ટે 307 રન બનાવ્યા. જોકે, આ પછી સ્ટીવન્સ બોલિંગમાં પણ પોતાનો ફ્લેર બતાવ્યો હતો અને ફરી એકવાર લબુશેનને તેનો શિકાર બનાવ્યો હતો અને દિવસની રમતના અંત સુધી ગ્લેમોર્ગને 2 વિકેટ ગુમાવ્યા બાદ 55 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *