INTERNATIONAL

હે ભગવાન બે ટ્રેનો ની ભયાનક અથડામણ ,200 થી વધુ લોકો…

મલેશિયાના કુઆલાલંપુરમાં એક ટનલની અંદર બે લાઇટ રેલ્વે ટ્રેનો (મેટ્રો અને ટ્રામ દર્શાવતી ટ્રેનો) વચ્ચે અથડામણમાં 200 થી વધુ લોકો ઘાયલ થયા છે. 23 વર્ષ જુની મેટ્રો સિસ્ટમનો આ દુર્ઘટના સૌથી મોટો અકસ્માત છે.

લોહીથી લથબથ મુસાફરો સોમવારે રાત્રે થયેલી ટક્કરના સોશ્યલ મીડિયા પર ફરતા ફોટોગ્રાફ્સ અને આખા પથરાયેલા કાચમાં નજરે પડે છે. પરિવહન પ્રધાન વે કા કા સીઓંગે સ્થાનિક મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે મેટ્રો ટ્રેન ટનલની અંદર ખાલી પરીક્ષણ કાર સાથે ટકરાઈ હતી, જે દેશના સર્વોચ્ચ ટ્વીન ટાવરોમાંના એક પેટ્રોનાસ ટાવર્સ પાસે છે.

ટ્રેનમાં 213 મુસાફરો હતા.તેમણે કહ્યું, “એક ટ્રેન 20 કિ.મી. પ્રતિ કલાકની ઝડપે જઈ રહી હતી અને બીજી એક 40 કિ.મી પ્રતિ કલાકની ઝડપે જઈ રહી હતી ત્યારે આ ટક્કર થઈ હતી.

કેટલાક મુસાફરો ગંભીર આંચકોના કારણે તેમની બેઠકોથી નીચે પડી ગયા હતા. ”સંઘીય પ્રદેશોના પ્રધાન અન્નુઆર મૂસાએ મંગળવારે ટ્વિટ કર્યું હતું કે ત્રણ મુસાફરોની હાલત ગંભીર છે. તે જ સમયે, 40 થી વધુ લોકોને ગંભીર ઇજાઓ થઈ છે અને અન્ય 160 લોકોને સામાન્ય ઈજાઓ પહોંચી છે.

વડા પ્રધાન મુહિદ્દીન યાસીને અકસ્માતની સંપૂર્ણ તપાસ કરવા જણાવ્યું છે. પોલીસે કહ્યું કે તેમને શંકા છે કે ટ્રેનોના ઓપરેશનલ કંટ્રોલ સેન્ટરમાંથી કેટલીક ખોટી માહિતી આપવામાં આવી છે. એક ડ્રાઇવર ખાલી ટ્રેન ચલાવતો હતો પરંતુ પેસેન્જર ટ્રેન સંપૂર્ણ સ્વચાલિત અને ઓપરેશનલ સેન્ટર દ્વારા નિયંત્રિત હતી. આ અકસ્માતથી કુઆલાલંપુર અને આજુબાજુના વિસ્તારોને જોડતી ત્રણ લાઇટ રેલ્વે લાઇનોમાંથી એકને અસર થઈ છે. બ્રોડકાસ્ટ મલેશિયા બેરહાડ, જે સરકારની માલિકીની મેટ્રો સિસ્ટમની માલિકીની કંપની છે, તેમણે કહ્યું કે મંગળવારથી ટ્રેન સેવાઓ ફરી શરૂ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *