INDIA

મન કી બાત માં પીએમ મોદીએ કોરોના પર સંપૂર્ણ વિજય મેળવવા કહી આ મોટી વાત, જાણો

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી તેમના માસિક રેડિયો કાર્યક્રમ મન કી બાતમાં પોતાનો મત રજૂ કરી રહ્યા છે. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે હું યાસ તોફાનથી માર્યા ગયેલા લોકોના પરિવાર પ્રત્યે સંવેદના વ્યક્ત કરીશ. તેમણે કહ્યું કે લોકોએ આ સંકટને નિશ્ચિતપણે લડ્યા છે.

પીએમ મોદીએ વાતચીતમાં એનડીએ સરકારના 7 વર્ષ પૂરા થવા અંગે પણ ચર્ચા કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે લોકોએ મને લખ્યું છે કે મારે મન કી બાતમાં અમારી સરકારના સાત વર્ષ પૂરા થવા અંગે પણ ચર્ચા કરવી જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે આ સાત વર્ષમાં જે પણ ઉપલબ્ધિઓ પ્રાપ્ત થઈ છે. તેઓ દેશની સિદ્ધિઓ છે.

તેમણે કહ્યું કે ભારત હવે આ ષડયંત્રને યોગ્ય જવાબ આપે છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આવા અનેક કાર્યો કરવામાં આવ્યા છે જેનાથી કરોડો લોકોને ખુશી મળી છે. આ કરોડો લોકોની ખુશીમાં હું સામેલ થયો છું. પી.એન. મોદીએ કહ્યું કે દરેક નાગરિકે દેશને આગળ વધારવામાં એક પગલું ભર્યું છે. તેમણે કહ્યું કે, પૂર્વ-પૂર્વથી કાશ્મીર સુધીના ઘણા પ્રશ્નો શાંતિપૂર્ણ રીતે ઉકેલાયા છે. હવે અહીં વિકાસનો નવો પ્રવાહ વહી રહ્યો છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આ શક્ય બન્યું છે કારણ કે આપણે આ દરમિયાન દેશ તરીકે કામ કર્યું છે. જે કામ દાયકાઓમાં થઈ શક્યું નહીં તે સાત વર્ષમાં થયું.

કટોકટીના આ સમય દરમિયાન પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે કટોકટીની આ ઘડીમાં ડોકટરો અને નર્સોએ તેમની ચિંતાઓ છોડી દીધી છે અને લોકોને મદદ કરી છે. આ સમય દરમિયાન પીએમ મોદીએ ઓક્સિજન ટેન્કરની સપ્લાયમાં સામેલ પાણી, જમીન અને હવાઈ દળની પ્રશંસા કરી. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે સેનાના સૈનિકો જે કરી રહ્યા છે તે સામાન્ય કામ નથી. આ દુર્ઘટના 100 વર્ષ પછી આવી છે. હું તેમને સલામ કરું છું.

પીએમ મોદીએ તેમના કાર્યક્રમ દરમિયાન જૈનપુરના દિનેશ ઉપાધ્યાય સાથે વાતચીત કરી હતી. દિનેશ ઉપાધ્યાય ઓક્સિજન ટેન્કર ચલાવે છે. કટોકટી દરમિયાન લોકોને મદદ કરી રહેલા દિનેશ ઉપાધ્યાયે પીએમ મોદી સાથે તેમના અનુભવો શેર કર્યા હતા. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અમે આ લડાઇ જીતીશું કારણ કે દિનેશ ઉપાધ્યાય જેવા લાખો લોકો આ લડતમાં રોકાયેલા છે.

પીએમ મોદીએ ઓક્સિજન એક્સપ્રેસના લોકસિલોટ શિરીષા સાથે વાત કરી. શિરીષાએ તેના અનુભવ વિશે જણાવ્યું. શિરીષાએ પીએમ મોદીને કહ્યું કે તે તેમના પિતા પાસેથી પ્રેરણા લે છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે તે મહિલાઓ માટે ગૌરવની વાત છે. કોરોનાને લીધે, આપણી માતાઓ અને બહેનો પણ ખરાબ પરિસ્થિતિમાં આ યુદ્ધ લડી રહ્યાં છે. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ એરફોર્સમાં કાર્યરત ગ્રુપ કેપ્ટન એકે પટનાયક સાથે વાત કરી. તેમણે ભારતીય સેનાની પ્રશંસા કરી. પીએમ મોદીએ નવા એકે પટનાયકની પુત્રી અદિતિ સાથે પણ વાતચીત કરી.

આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ દિલ્હીના લેબ ટેક્નિશિયન પ્રકાશ કંડપલ સાથે તેમના અનુભવ વિશે વાત કરી. આ દરમિયાન તેણે પ્રકાશને કહ્યું કે તે આખો દિવસ લેબમાં જ રહે છે તે લોકોને બચાવવા માટે કામ કરે છે. પીએમ મોદીએ આ સમયગાળા દરમિયાન લેબ ટેક્નિશિયનોની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે મહેનતથી આ લોકો કામ કરી રહ્યા છે. સમાન વફાદારી સાથે તેમની મદદ કોરોનાને હરાવવામાં મદદ કરશે. કાર્યક્રમના અંતે પીએમ મોદીએ લોકોને માસ્ક અને સામાજિક અંતરને અનુસરવાની અપીલ કરી. તેમણે કહ્યું કે આ રીતે દેશને આગળ વધારતા રહો. તેમણે કહ્યું કે બે ગજ, માસ્ક અને રસીનું અંતર એ વિજયનો માર્ગ છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે માસિક રેડિયો કાર્યક્રમ મન કી બાતનો આ 77 મો એપિસોડ અને મન કી બાત 2.0 નો 24 મો એપિસોડ હતો. આ અગાઉ પીએમ મોદીએ 25 મી એપ્રિલે મન કી બાતની વાત કરી હતી.

35 Replies to “મન કી બાત માં પીએમ મોદીએ કોરોના પર સંપૂર્ણ વિજય મેળવવા કહી આ મોટી વાત, જાણો

  1. I highly advise stay away from this platform. My personal experience with it was purely frustration as well as doubts about scamming practices. Exercise extreme caution, or even better, look for an honest platform for your needs.

  2. I highly advise to avoid this site. The experience I had with it was only dismay along with concerns regarding fraudulent activities. Proceed with extreme caution, or better yet, seek out an honest platform to fulfill your requirements.

  3. I strongly recommend to avoid this platform. The experience I had with it has been purely frustration as well as doubts about scamming practices. Exercise extreme caution, or better yet, look for an honest platform to meet your needs.

  4. I strongly recommend stay away from this platform. My personal experience with it has been nothing but disappointment as well as suspicion of scamming practices. Proceed with extreme caution, or alternatively, seek out a more reputable platform to meet your needs.

  5. I highly advise steer clear of this platform. The experience I had with it was nothing but frustration along with suspicion of fraudulent activities. Proceed with extreme caution, or better yet, find a trustworthy site for your needs.

  6. I highly advise stay away from this site. The experience I had with it has been nothing but dismay as well as doubts about deceptive behavior. Proceed with extreme caution, or even better, seek out a more reputable service to fulfill your requirements.

  7. I strongly recommend to avoid this platform. My own encounter with it was purely frustration along with suspicion of fraudulent activities. Be extremely cautious, or even better, seek out an honest service to fulfill your requirements.

  8. I highly advise steer clear of this platform. My own encounter with it was only disappointment as well as suspicion of scamming practices. Exercise extreme caution, or alternatively, look for a more reputable service for your needs.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *