Uncategorized

પૂર આવ્યા પછી ઓસ્ટ્રેલિયાનું આ શહેર વિશાળ કરોળિયાની જાળીથી ઢંકાઈ ગયું આવો નજારો જોવા ,જુઓ વિડીયો

દક્ષિણપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયાના મોટા વાવાઝોડા અને પૂરના દિવસો પછી, રહેવાસીઓ પાવર લાઇનો અને ઇમારતોને નુકસાન સાથે સામાન્ય સ્થિતિમાં પાછા આવવા માટે હજુ પણ સંઘર્ષ કરી રહ્યાં છે. પૂરનું પાણી ફરી વળતાં જ, વિક્ટોરિયામાં પૂર્વ ગિપ્સલેન્ડ શહેરના રહેવાસીઓએ પોતાને રસ્તાઓ, થાંભલાઓ, રસ્તાના નિશાનીઓ, ઝાડ, છોડ અને અન્ય કોઈ પણ વસ્તુ કે જે ઊંચાઈ પર મળી આવી હતી. સ્પાઈડર વેબ્સ એટલા વિશાળ છે કે તેઓ ઘાસના મેદાનોને ઢાકકતા પારદર્શક વેબ જેવા લાગે છે. રેડ્ડિટ ચર્ચા મંચ પર સ્પાઈડર વેબ્સનાં ચિત્રો પ્રકાશિત થયા છે.

પૂરના પાણીના ક્રોધ અને નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં તેમના ઘરોને થતા નુકસાનને ટાળવા માટે કરોળિયાઓ આ વિશાળ જાળાઓને ઉચ્ચ સ્થળોએ લઈ જાય છે. બીબીસીના એક અહેવાલ મુજબ, નિષ્ણાતો કહે છે કે “ગોસ્મર જેવી પડદો” એક અસ્તિત્વ ટકાવી રાખવાની વ્યૂહરચના દ્વારા બનાવવામાં આવી છે, જેને “બલૂનિંગ” કહેવામાં આવે છે, જ્યાં કરોળિયા ઉચી જમીન પર ચઢવા માટે રેશમ ફેલાવે છે.

ધ ગાર્ડિયનના એક અહેવાલમાં એક નિષ્ણાતને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે સ્પાઈડર બલૂન કરડવાથી માણસો માટે જોખમી નથી, પરંતુ તે નાના સ્થાનિક બળતરા પેદા કરી શકે છે. નિષ્ણાંતે કહ્યું કે લોકોને ચિંતા ન કરવી જોઈએ કારણ કે આ મોટાભાગના કરોળિયાના ઝેરી દાંત “માનવ ત્વચામાં પ્રવેશ કરવા માટે ખૂબ જ નાના હોય છે”.

વેલિંગ્ટન શાયર કાઉન્સિલર કેરોલીન ક્રોસલી નામના પક્ષી પક્ષીએ પક્ષીઓની તપાસ કરતા જિલ્લાની આસપાસ પ્રવાસ કર્યો હતો. ક્રોસલીએ કહ્યું કે “ખૂબ જ વ્યસ્ત કરોળિયા” કે જે વધતા પાણીથી છટકી રહ્યા છે, આ જાળાઓ બનાવે છે. તેણે પોતાના ફેસબુક પેજ પર એક વીડિયો પણ શેર કર્યો છે જેમાં એક મોટો નેટ હવામાં ઉડતો જોવા મળ્યો હતો.

મ્યુઝિયમ વિક્ટોરિયાનાટોમોલોજિસ્ટ, ધ એજ દ્વારા ટાંકવામાં આવ્યા હતા કે તેમને વેબ્સ ખૂબ સુંદર મળ્યાં છે. તેમણે કહ્યું કે ગ્રાઉન્ડ-હાઉસિંગ કરોળિયાને ખૂબ જ ઝડપથી જમીન પરથી ઉતરવાની જરૂર છે. “રેશમ સાપ વનસ્પતિને પકડી લે છે અને તે છટકી શકે છે.”


પૂર્વ ગિપ્સ્લેન્ડને ગત સપ્તાહે અવિરત વરસાદથી ભારે ફટકો પડ્યો હતો અને પૂરનાં પાણી રહેણાંક વિસ્તારોમાં પ્રવેશ્યા હતા અને કોંક્રિટ સ્ટ્રક્ચર્સ અને વીજ ધ્રુવોને નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું. આ ક્ષેત્રમાં માઉસ પ્લેગ પ્રવૃત્તિ પણ અનુભવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *