INDIA SPORT

આજ થી WTC ફાઇનલ મેચ શરૂ ,ટીમ ઇન્ડિયા ના પ્લેયિંગ ઇલેવન નક્કી ,પણ આ દિગ્ગજ ખેલાડી ટીમ ની બહાર – જાણો અહી

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલ 18 જૂનથી સાઉધમ્પ્ટનના એજિસ બાઉલ સ્ટેડિયમમાં રમાશે. શુક્રવારથી રમાનારી મેચ માટે ભારતીય ટીમની પ્લેઇંગ ઇલેવનની ઘોષણા કરવામાં આવી છે. રવિન્દ્ર જાડેજાને ભારતીય ટીમમાં ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે. બીજી તરફ, મોહમ્મદ સિરાજને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન મળ્યું નથી.

રોહિત શર્મા અને શુબમન ગિલને ડબલ્યુટીસીની ફાઇનલ માટે ઓપનર તરીકે સ્થાન મળ્યું છે. આ મેચમાં ભારત બે સ્પિનરો સાથે ઉતરવા જઈ રહ્યું છે. આર અશ્વિન અને રવિન્દ્ર જાડેજા બંનેને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા છે. પંતને વિકેટકીપર તરીકે ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. ઓસ્ટ્રેલિયા અને ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ સિરીઝમાં તેનું પ્રદર્શન અસાધારણ રહ્યું છે. હનુમા વિહારીને પણ પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન મળ્યું ન હતું. તેણે તાજેતરમાં ઇંગ્લેન્ડમાં કાઉન્ટી ક્રિકેટ પણ રમ્યું હતું. પરંતુ તેનું અભિનય ખાસ નહોતું.

ઇશાંત શર્માને જસપ્રિત બુમરાહ મોહમ્મદ શમીની સાથે ઝડપી બોલર તરીકે પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. યુવા ઝડપી બોલર મોહમ્મદ સિરાજને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન મળ્યું નથી. ઇશાંતને અનુભવનો લાભ મળ્યો અને તેણે ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું. તે ભારતીય ટીમમાં સૌથી વધુ ટેસ્ટ મેચ રમવાનો સૌથી ઝડપી બોલર છે. તેણે ભારત તરફથી 101 ટેસ્ટ મેચ રમી છે.

ડબ્લ્યુટીસી ફાઇનલ માટે ભારતની પ્લેઇંગ ઇલેવન: રોહિત શર્મા, શુબમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, અજિંક્ય રહાણે, રવિન્દ્ર જાડેજા, isષભ પંત, આર અશ્વિન, મોહમ્મદ શમી, ઇશાંત શર્મા, જસપ્રિત બુમરાહ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *