fact INTERNATIONAL

એક પણ પુરુષ જ નથી આ ગામ માં ,અહિયાં ફકત સ્ત્રી ઓ જ રહે છે ,જાણો અહી

વિશ્વના મોટા ભાગના ભાગોમાં પિતૃશાસ્ત્ર જોઇ શકાય છે. પિતૃશાસ્ત્રનો અર્થ એવો સમાજ છે જ્યાં રાજકીય, આર્થિક, સામાજિક સંસાધનો પુરુષો દ્વારા વર્ચસ્વ ધરાવે છે અને સ્ત્રીઓ વ્યક્તિગત જીવનથી વ્યાવસાયિક જીવન સુધીના વર્ચસ્વના માધ્યમોથી વંચિત છે.

જો કે, આ વાર્તા યુરોપના એક ટાપુ પર સંપૂર્ણપણે બદલાય છે. એસ્ટોનીયાના બાલ્ટિક સમુદ્ર નજીક કિહનુ આઇલેન્ડમાં ચાર ગામ છે અને આ ગામોમાં આશરે 700 થી હજારો લોકો રહે છે. અહીં કોઈ હોટલની સુવિધા નથી, પરંતુ આ હોવા છતાં, વિશ્વભરના પ્રવાસીઓ અહીં મુલાકાત લેવા આવે છે અને આ સ્થળ ફક્ત મહિલાઓ દ્વારા જ ચલાવવામાં આવે છે.

કિન્નુ યુરોપનો છેલ્લો માતૃશ્રી સમાજ ગણાય છે. તેને મહિલાઓનું ટાપુ પણ કહેવામાં આવે છે. 19 મી સદીની આસપાસ, આ ટાપુ પરથી પુરુષોની સંખ્યામાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થવાનું શરૂ થયું. માછીમારી અને શિકારને કારણે પુરુષો મહિનાઓથી તેમના ઘરોથી અંતર રાખે છે. ટાપુ પર ખૂબ ઓછા સમય ગાળ્યા હોવાને કારણે, તેમની સુસંગતતા અહીં સમાપ્ત થઈ ગઈ છે અને મહિલાઓએ આ ટાપુ પર પુરુષોની તંગી માટે બનેલું છે અને એક વૈવાહિક સમાજ બનાવ્યો છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

મહિલાઓ અહીં બાળકોને ઉછેરવાની સાથે ખેતી, પરંપરાગત વણાટ અને હસ્તકલા જેવી ઘણી વસ્તુઓ કરે છે. આ સિવાય ટાપુ સંબંધિત ઘણી સંસ્થાઓ પણ મહિલાઓનું ધ્યાન રાખે છે. અંતિમવિધિમાં લગ્નોત્સવની જવાબદારી ઉપરાંત મહિલાઓ બધી જાતની જવાબદારીઓને તેઓ વચ્ચે વહેંચીને સંભાળે છે.

આ ટાપુની પ્રથમ અગ્રતા બાળકો, પછી સમુદાય અને પછી પુરુષો છે. અહીં રહેતી એક મહિલાએ સ્વતંત્ર વેબસાઇટ સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે ઘણા લોકો વિચારે છે કે આપણે માતૃસૃષ્ટિ સમાજની મદદથી એક સંદેશ આપવા માંગીએ છીએ, પરંતુ સત્ય એ છે કે છેલ્લા ઘણા દાયકાઓથી આ સમાજ આ રીતે ચાલે છે અને ઉપરાંત આમાંથી, આપણે આપણી જાતની કલ્પના પણ કરી શકતા નથી.

કિહનુ આઇલેન્ડ પર પૂર્વજોની પરંપરાઓ જાળવવા ઉપરાંત, અહીં હાજર રહેતી મહિલાઓ ખેતી, બાળ-ઉછેર અને દૈનિક જીવનની જવાબદારીઓમાં પણ સંતુલન રાખે છે. સિલ્વીયા ડાન્સ શિક્ષક અને ફોટોગ્રાફર છે. તે થોડા વર્ષો પહેલા કેનેડાથી ખિનુ આવી હતી. બીજા વિશ્વ યુદ્ધ દરમિયાન સિલ્વીયાની દાદીને આ ટાપુથી ભાગી જવું પડ્યું. આ પછી જ સિલ્વીયાએ આ ટાપુ પર આવવાનું નક્કી કર્યું. તેમણે આ ટાપુ વિશેના અનુભવો શેર કર્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *