INDIA SPORT

કેપ્ટન વિરાટ કોહલી એ આપ્યું એવું નિવેદન કે આ ચાર ખેલાડી પર આવ્યો છે સૌથી મોટો ખતરો – જાણો શું કહ્યું

સમજી શકાય છે કે ઇંગ્લેન્ડ સામે આગામી ટેસ્ટ સિરીઝ તેમની છેલ્લી તક હોઈ શકે છે. અથવા મધ્યમાં ઇલેવનમાંથી દૂર કરી શકાય છે. જો કે, અમે તમને તે ખેલાડીઓ વિશે જણાવીએ છીએ, જેમના માટે આ સમયે સૌથી વધુ ભય પેદા થયો છે અને શા માટે તે બન્યું છે.

ડબ્લ્યુટીસી ફાઇનલ 2021 માં બુધવારે ન્યુઝીલેન્ડ તરફથી મળેલી પરાજય બાદ કરોડો ભારતીય ચાહકો અને ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરોમાં માત્ર ગુસ્સો જ નથી, પરંતુ કેપ્ટન વિરાટ કોહલીએ મેચ પછીના વર્ચ્યુઅલ પ્રેસમાં સ્પષ્ટ કહ્યું છે. પરિષદ કે ટેસ્ટ ટીમમાં પરિવર્તન છે અને જે ખેલાડીઓ જીત માટે રમે છે તેઓ ટીમમાં લાવવામાં આવશે. ચોક્કસપણે, કોહલીના આ નિવેદન બાદ હવે કેટલાક ખેલાડીઓ પર તલવાર લટકી રહી છે. સમજી શકાય છે કે ઇંગ્લેન્ડ સામે આગામી ટેસ્ટ સિરીઝ તેમની છેલ્લી તક હોઈ શકે છે. અથવા મધ્યમાં ઇલેવનમાંથી દૂર કરી શકાય છે. જો કે, અમે તમને તે ખેલાડીઓ વિશે જણાવીએ છીએ, જેમના માટે આ સમયે સૌથી વધુ ભય પેદા થયો છે અને શા માટે તે બન્યું છે.
ડબ્લ્યુટીસી ફાઇનલમાં ભારતની હારથી ચાહકો નિરાશ થયા હતા, તેથી આવા મેમ્સ અને જોક્સ બનાવો

1. ચેતેશ્વર પૂજારા
વિરાટના નિવેદન પછી, સૌથી મોટો ખતરો ચેન્તેશ્વર પૂજારા ઉપર ફેલાયેલો છે, જેને ટીમ ઈન્ડિયાની બીજી દિવાલ કહેવામાં આવે છે. વિરાટ જે પ્રકારનું ક્રિકેટ રમવા માગે છે, તે પૂજારાને એમ કહીને ઓવરસ્ટાઇઝ કરી શકાતું નથી કે આ ‘તેની રમવાની રીત’ છે. પુજારા ફાઇનલમાં પ્રથમ દાવમાં balls balls બોલમાં runs રન બનાવ્યો હતો, ત્યારબાદ બીજી ઇનિંગમાં પરિસ્થિતિ જો ઝડપી રન બનાવવાની જરૂર હતી, તો પૂજારાએ 80 દડામાં 15 રન બનાવ્યા. સ્વાભાવિક છે કે, પુજારા વિરાટ બ્રાન્ડ ક્રિકેટમાં અયોગ્ય બની ગયો છે.

le" style="display:block; text-align:center;" data-ad-layout="in-article" data-ad-format="fluid" data-ad-client="ca-pub-3398713808186582" data-ad-slot="4618692279">

2. જસપ્રિત બુમરાહ
ભારતીય બોલરોમાં જસપ્રિત બુમરાહને સૌથી વધુ નિરાશ કર્યા હતા અને હવે તેને ભયનો માહોલ છે. બુમરાહ છેલ્લા ઘણા સમયથી અપેક્ષાઓથી પાછળ પડી રહ્યો છે. ફાઈનલમાં, તેઓ પહેલી ઇનિંગ્સમાં એકલા જ હતા, જેમને 26 ઓવરની બોલિંગ છતાં કોઈ વિકેટ મળી ન હતી, તો બીજી ઇનિંગમાં પણ તેમની બેગ ખાલી રહી. ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસમાં ભારતે ઘણા યુવા પેસરોને સાથે રાખ્યા છે. કોણ જાણે છે જ્યારે બુમરાહ ઇલેવનમાંથી બહાર આવશે અને કેટલાક યુવક તેને સ્થળ પર પહોંચાડશે.

3. અજિંક્ય રહાણે
તે સાચું છે કે રહાણે ડબ્લ્યુટીસીમાં સૌથી વધુ રન બનાવનારો પ્રથમ ભારતીય હતો. રહાણેએ 18 ટેસ્ટમાં 3 સદી અને 6 અર્ધસદી સાથે 42.92 ની સરેરાશથી 1159 રન બનાવ્યા છે, પરંતુ તેનો 46.84 નો સ્ટ્રાઈક રેટ વિરાટ ક્રિકેટના બ્રાન્ડને બંધ બેસતો નથી. જોકે તે ટીમનો ઉપ-કેપ્ટન છે, પણ હવે રહાણેએ સ્થિરતા તેમજ રન બનાવવાની ગતિ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે. જોકે, બાકીના ખેલાડીઓની તુલનામાં રહાણે પરનો ખતરો બહુ ઓછો છે. પરંતુ તેણે બ્રાન્ડ વિરાટ ક્રિકેટમાં ફીટ રહેવાનું કામ કરવું છે. ભૂલશો નહીં કે કેએલ રાહુલ જેવો બેટ્સમેન બહાર બેઠો છે.

4. શુબમેન ગિલ
તે સાચું છે કે શુબમન ગિલ ભારતનું ભવિષ્ય છે, પરંતુ તે ટીમની જરૂરિયાતો પૂરી કરી શક્યો નથી. તે જ સમયે, એક જૂથે સવાલ ઉઠાવ્યો કે શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન મયંક અગ્રવાલને બદલે ગિલને કેમ ખવડાવવામાં આવ્યું? વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપમાં ગિલે 8 ટેસ્ટમાં 31.84 ની એવરેજથી 4414 રન બનાવ્યા હતા. ગિલ ન તો સરેરાશના લક્ષ્ય સુધી હતો કે ન તો ટીમને સ્થિરતા ભાગીદારી પૂરી પાડવાના દ્રષ્ટિએ. જો મયંક ઓપનર તરીકે ઇંગ્લેન્ડની સિરીઝમાં પ્રવેશ કરે છે, તો તમને આશ્ચર્ય થશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *