INDIA SPORT

કોહલી ટીમ ઈંડિયા માં મોટો ફેરફાર ,આ 3 ખેલાડી ને બહાર નો રસ્તો દેખાડશે ,જાણો અહી

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસની શરૂઆત નિરાશાજનક રહી છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઈનલમાં વિરાટ બ્રિગેડને ન્યુઝીલેન્ડના હાથે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ આ પરાજયનો પાઠ લેવો પડશે અને ઇંગ્લેન્ડ સામેની આગામી ટેસ્ટ સિરીઝમાં ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલમાં થયેલી ભૂલોનું પુનરાવર્તન કરવાનું ટાળવું પડશે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ પ્રવાસ લાંબો છે. તેણે ત્યાં સપ્ટેમ્બરના મધ્ય સુધી રોકાવું પડશે. ટીમ ગસ્ટ-સપ્ટેમ્બરમાં યજમાન ઇંગ્લેન્ડ સામે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 4 ઓગસ્ટથી રમાશે.

આ મહત્વપૂર્ણ સિરીઝ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાનો ઘણો સમય છે. તે સિરીઝની શરૂઆત પહેલા અંગ્રેજીની પરિસ્થિતિઓ વિશે સંપૂર્ણ રીતે જાણતી હોત. જો ટીમ ઈન્ડિયાએ ઇંગ્લેંડમાં ઇતિહાસ રચવો હોય તો તેણે સાચો રમતા 11 ની પસંદગી પણ કરવી પડશે.

ભારતીય ટીમ 20 ખેલાડીઓ સાથે ઇંગ્લેન્ડ ગઈ છે. પ્રથમ ટેસ્ટમાં કયા 11 ખેલાડીઓ લેવામાં આવશે, તે તેમના તાજેતરના પ્રદર્શન પર પણ આધારિત છે. કેપ્ટન કોહલીને મેચ વિજેતા એવા ખેલાડીઓ સામે સખત નિર્ણયો લેવા પડશે, પરંતુ તે ફોર્મ અને અંગ્રેજીની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને રમતા 11 માં ફિટ નથી.

આ ખેલાડીઓ શુબમન ગિલ, રવિન્દ્ર જાડેજા અને જસપ્રિત બુમરાહ છે. કોઈ શંકા નથી કે જાડેજા એક મહાન ખેલાડી છે. પરંતુ ઇંગ્લેન્ડની પરિસ્થિતિઓને ધ્યાનમાં લેતા તે ટીમમાં યોગ્ય નથી. ઇંગ્લેન્ડની પિચ ઝડપી બોલરોને મદદ કરે છે. જાડેજાને ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલમાં 11 પ્લેઇંગમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો કારણ કે તે 7 મા નંબર પર આવીને જરૂરી રન બનાવી શકે છે. પરંતુ તે બંને ઇનિંગ્સમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો. તે બોલિંગમાં વધારે કમાલ કરી શક્યો ન હતો. તે ફક્ત 1 વિકેટ લઈ શક્યો હતો.

આવી સ્થિતિમાં, ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ સિરીઝની પહેલી મેચમાં કોહલી જાડેજાને શાર્દુલ ઠાકુરની સાથે પ્લેઇંગ 11 માં લઈ શકે છે. શાર્દુલ એક સ્વિંગ બોલર છે અને તે સારી બેટિંગ કરી શકે છે. તેણે સ્ટ્રેલિયા સામેની શ્રેણીમાં પણ આ પ્રદર્શન કર્યું હતું. .તે જ સમયે, મયંક અગ્રવાલ અથવા કેએલ રાહુલ શુબમન ગિલની જગ્યાએ પ્લેઇંગ 11 માં સ્થાન મેળવી શકે છે. શુબમન ગિલ નબળા ફોર્મમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. તે ઇંગ્લેન્ડ સામેની ઘરેલુ ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો. તેણે શ્રેણીમાં માત્ર 1 અડધી સદી ફટકારી હતી.

સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહ ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલમાં સંઘર્ષ કરતા જોવા મળ્યો હતો. તે મેચમાં વિકેટ માટે ઝંખતો રહ્યો. એક પણ વિકેટ તેના ખાતામાં આવી નથી. બુમરાહનું આ પ્રદર્શન ટીમ ઇન્ડિયા માટે ચિંતાનો વિષય છે. બુમરાહે વિદેશોમાં તાજેતરના વર્ષોમાં ટીમ ઈન્ડિયાના પ્રદર્શનમાં મહત્વની ભૂમિકા નિભાવી છે. પરંતુ તે ફ્લોપ રહ્યો છે. બુમરાહે છેલ્લી 4 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં (દરેક ફોર્મેટ) ફક્ત 7 વિકેટ ઝડપી છે.

કોહલીએ બુમરાહની જગ્યા લીધી. સિરાજને પ્લેઇંગ 11 માં સમાવી શકાય છે. Irajસ્ટ્રેલિયા ટૂરમાં સિરાજે એક અદ્દભૂત કામ કર્યું હતું. તેણે ઇનિંગ્સમાં 5 વિકેટ પણ લીધી હતી. સિરાજે આઈપીએલ -14 ના પહેલા ભાગમાં પણ સારી બોલિંગ કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *