GUJARAT INDIA SURAT

સુરત માં ટેકસ્ટાઈલ ઉદ્યોગ માટે મહત્વ ના સમાચાર ,જાણો શું છે મોટો ખતરો

કોરોનાની બીજી લહેર જીવલેણ સાબિત થઈ છે. દેશ બીજી લહેરના અંતિમ તબક્કામાં જઈ રહ્યો છે અને નિષ્ણાતો પણ ત્રીજી લહેરની અપેક્ષા રાખી રહ્યા છે. ઉદ્યોગના વ્યવસાયમાં ત્રીજી વેવની આશંકા ફરીથી જોવા મળી રહી છે. સુરતમાં ટેક્સટાઇલ ઉદ્યોગ સાથે સંકળાયેલા લોકો, જે કૃષિ પછીના સૌથી વધુ રોજગાર આપે છે, એ લોકોનું માનવુ છે કે ત્રીજા વેવની કાપડ ઉદ્યોગ પર વિપરીત અસર પડી શકે છે. પરંતુ જો રસીકરણને વધુ વેગ આપવામાં આવે છે અને સામાજિક અંતરનું યોગ્ય પાલન કરવામાં આવે છે, તો ત્રીજી વેવથી થતાં નુકસાનને ટાળી શકાય છે.

દેશભરમાં 80 ટકા મનુષ્ય માટે સુરતમાં ઉત્પાદન થતા ફેબ્રિક (કાપડ) ઉદ્યોગને કોરોના રોગચાળાને કારણે મોટું આર્થિક નુકસાન થયું છે. ગયા વર્ષે કોરોનાની પહેલી લહેરમાંથી બહાર આવવામાં માર્કેટને લાંબો સમય લાગ્યો હતો. ફરીથી બીજા વેવમાંથી બહાર આવવામાં વધુ સમય લાગશે. બજારો એક મહિનાથી વધુ સમયથી ખુલ્યો છે. પરંતુ હજી પણ કામ નિયમિત નથી. બહારના બજારોમાંથી જોઈએ તેટલા ઓર્ડર મળી રહ્યા નથી. હજુ પણ મોટા ભાગના બંધ છે એક પાળીમાં કામ કરવું પડી રહ્યું છે. વણાટ એકમોમાં પણ ઉત્પાદન ઓછું છે.

મયુર ગોલવાલા (વીવિંગ અગ્રણી) કહેવું છે કે, આશંકાને કારણે ધંધો બંધ કરી શકાતો નથી. ધંધો તેથી સામાજિક ચાલે છે અંતર અને સામૂહિક રસીકરણને અનુસરવું એ શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે. જો યોગ્ય રીતે કાળજી લેવામાં આવે તો કોરોનાની ત્રીજી લહેરથી થતાં નુકસાનને ટાળી શકાય છે. દેશભરની મંડીઓમાં કામ વધી રહ્યું છે.

રંગનાથન શારદા (ફોસ્ટાના ડિરેક્ટર પ્રવક્તા) એ જણાવ્યું છે કે, વેપારીઓને સૌથી મોટું નુકસાન બીજા ભગવાનમાં થયું છે. અને જો ત્રીજી તરંગ પણ આવે, તો વેપારીઓ તે પુન રિકવર પ્રાપ્ત કરવું મુશ્કેલ બનશે. કોરોના રોગચાળાથી પીડાતા વેપારીઓને આર્થિક મુશ્કેલીમાંથી બહાર આવવામાં સમય લાગશે.

વધુમાં કહ્યું હતું કે, આ ઉનાળામાં લગ્ન અને તહેવારની મોસમ નિષ્ફળ ગઈ છે, હવે વેપારીઓની આખી આશા રક્ષાબંધન, જન્માષ્ટમી, દશેરા, દિવાળીના તહેવારો પર ટકી છે. નિષ્ણાંતોના મતે સપ્ટેમ્બરમાં ત્રીજી લહેર આવી શકે છે. બધા તહેવારોના સમયની વચ્ચે કોરોનાની લહેર આવી, તેથી જો આવું થાય તો વેપારીઓને ઘણું આર્થિક નુકસાન થશે. જો કોરોના માર્ગદર્શિકા યોગ્ય રીતે પાલન કરવામાં આવે તો ત્રીજી લહેરને ટાળી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *