fact INDIA

કળયુગ માં સ્વયંવર ,ધનુષ તોડી ને જ યુવતી ના ગળા માં વરમાળા પેહરાવી ,જુઓ અહી

ત્રેતાયુગમાં ભગવાન શ્રી રામના સ્વયંવરની કથા કોઈએ સાંભળી હશે, પરંતુ કળિયુગમાં પણ આવી જ ઘટનાનું પુનરાવર્તન થયું. બિહારના સારન જિલ્લામાં સ્વયંવરનું આયોજન રામાયણ કાળની જેમ કરવામાં આવ્યું હતું. આ દરમિયાન વરરાજાએ ધનુષ્ય તોડી કન્યાના ગળામાં માળા લગાવી હતી. આ અનોખા લગ્નનો વીડિયો હવે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

સરાન જિલ્લાના સોનપુર બ્લોક હેઠળના સબલપુર પૂર્વ વિસ્તારમાં લગ્ન સમારોહ દરમિયાન ધનુષ સ્વયંવરનું આયોજન ત્રેતાયુગની જેમ કરવામાં આવ્યું હતું. ભગવાન શ્રી રામે જે રીતે ધનુષ તોડ્યું હતું અને ત્રેતાયુગમાં સીતા સાથે લગ્ન કર્યા હતા, તે જ રીતે સાબલપુર પૂર્વના કળિયુગમાં મોડી રાત્રે ધનુષ સ્વયંવરનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.

આ ઘટનામાં માત્ર એટલો જ તફાવત હતો કે ત્રેતાયુગના સ્વયંવરમાં મહાન યોદ્ધાઓ હતા. રાજા જનક પાસે વચન હતું, પરંતુ અહીં વરરાજા પહેલેથી જ નક્કી થઈ ગયો હતો. લગ્ન સમારોહમાં દર્શકોની ભારે ભીડ હતી.

મંચ ઉપર પંડિત દ્વારા મંત્રોચ્ચાર કરીને ભગવાન શ્રી રામના સ્વયંવરની જેમ લગ્નની બધી વિધિઓ કરવામાં આવી રહી હતી. મંચ પર હાજર વરરાજાએ ધનુષ્ય ઉપાડતા પહેલા શિવને હાથ જોડીને પ્રાર્થના કરી અને પછી ધનુષ વધાર્યું.

હવામાં ધનુષ વધાર્યા પછી, વરરાજાએ ધનુષ તોડી નાખ્યું કે તરત જ સમારોહમાં ઉલ્લાસનો પડઘો સંભળાયો. લોકોએ ફૂલો વરસાવવાનું શરૂ કર્યું. આ દરમિયાન મિત્રો મંગલ ગીત ગાતી વખતે કન્યાઓને મંચ પર લાવ્યા. જે બાદ કન્યાએ વરને માળા પહેરાવી હતી.

તે જ સમયે, કોરોના સમયગાળા દરમિયાન યોજાયેલા આ લગ્ન સમારોહ દરમિયાન, કોવિડ માર્ગદર્શિકાઓનું પાલન કરવામાં આવ્યું ન હતું. ભીડ એવી હતી કે બે ગજનું અંતર પણ ખૂબ જ દૂર હતું, લોકો એકબીજાને અડીને દેખાતા હતા.

34 Replies to “કળયુગ માં સ્વયંવર ,ધનુષ તોડી ને જ યુવતી ના ગળા માં વરમાળા પેહરાવી ,જુઓ અહી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *