INDIA SPORT

BCCI એ આગળ ની મેચો નું શેડયુલ બહાર પાડ્યું ,જાણો આગળ ની મેચો કયારે થશે

આઈપીએલ અને ટી 20 વર્લ્ડ કપના સંગઠનની જાહેરાત બાદ હવે બીસીસીઆઈએ ભારતીય ક્રિકેટ ચાહકોને મોટો સમાચાર આપ્યો છે. ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (બીસીસીઆઈ) વર્તમાન સિઝનમાં તમામ વય જૂથોની સ્થાનિક ટુર્નામેન્ટોનું આયોજન કરશે, તેવી શાનદાર રણજી ટ્રોફીની જાહેરાત શનિવારે કરવામાં આવી હતી.

બીસીસીઆઈના સમયપત્રકમાં 2021-22 ડોમેસ્ટિક સીઝનમાં કુલ 2127 મેચ યોજવાનું સૂચન છે, જેમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ રણજી ટ્રોફી 16 નવેમ્બરથી યોજાશે, કોરોના વાયરસ રોગચાળાને કારણે બીસીસીઆઈને મોકૂફ રાખવામાં આવી છે ગયા સિઝનમાં. રણજી ટ્રોફી રદ કરવાની ફરજ પડી હતી અને તેણે આ સમયગાળા દરમિયાન કોઈ વય જૂથ ટૂર્નામેન્ટ્સનું આયોજન કર્યું ન હતું.
પણ વાંચો

જોકે આ વર્ષે સંપૂર્ણ ઘરેલુ મોસમ હશે જેમાં સૈયદ મુસ્તાક અલી ટી 20 ટ્રોફી 20 ઓક્ટોબર 2021 થી અને વિજય હઝારે ટ્રોફી રાષ્ટ્રીય વનડે ચેમ્પિયનશિપ 23 ફેબ્રુઆરી 2022 થી રમાશે. બીસીસીઆઈના સેક્રેટરી જય શાહે અહીં જારી કરેલા એક મીડિયા રિલીઝમાં જણાવ્યું હતું કે, વર્તમાન સીઝન 21 સપ્ટેમ્બર (2021) થી સિનિયર મહિલા વનડે લીગથી શરૂ થશે, ત્યારબાદ 27 ઓક્ટોબર 2021 થી સિનિયર મહિલા વન ડે ચેલેન્જર ટ્રોફી શરૂ થશે.

સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીની ફાઇનલ 12 નવેમ્બર 2021 ના ​​રોજ રમાશે. પ્રતિષ્ઠિત રણજી ટ્રોફી 16 નવેમ્બર 2021 થી 19 ફેબ્રુઆરી 2022 સુધી યોજાશે. વિજય હઝારે ટ્રોફીની ફાઇનલ 26 માર્ચે રમાશે. નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, “બીસીસીઆઈ ખેલાડીઓના સ્વાસ્થ્ય અને સલામતીને ધ્યાનમાં રાખીને હોમ સીઝનનું આયોજન કરશે અને તેમાં સામેલ તમામ લોકો સર્વોપરી છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *