fact INDIA SPORT

આખા ક્રિકેટ જગત માં દુઃખ નો માહોલ ,આ દિગ્ગજ ભારતીય ક્રિકેટ નું નિધન – કૉમેન્ટ માં ઓમ શાંતિ લખીએ

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર અને 1983 ની વિશ્વ વિજેતા ટીમનો ભાગ એવા યશપાલ શર્માનું નિધન થયું છે. યશપાલ શર્માનું મંગળવારે સવારે હાર્ટ એટેકને કારણે અવસાન થયું હતું. યશપાલ શર્માની ઉંમર 66 વર્ષ હતી.

યશપાલ શર્માએ 1983 માં તેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ રમતી વખતે 1979 માં લોર્ડ્સમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે ટેસ્ટ મેચની શરૂઆત કરી હતી. યશપાલ શર્માએ 1978 માં વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને 1985 માં તેની છેલ્લી વનડે મેચ રમી હતી.

વિશ્વ વિજેતા ટીમમાં યશપાલ શર્મા સાથે રમનારા ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મદનલાલે તેના સાથી ખેલાડીના અવસાન પર કહ્યું હતું કે તે વિશ્વાસ કરી શકશે નહીં કે આ બન્યું છે. અમે રમતની શરૂઆત પંજાબથી કરી, પછી અમે વર્લ્ડ કપમાં સાથે રમ્યા.

મદનલાલે કહ્યું કે કપિલ દેવ અને ટીમના અન્ય સભ્યોની પણ વાત કરવામાં આવી છે, આ સમાચારથી દરેક આશ્ચર્યમાં છે. યશપાલ શર્મા પાછળ પત્ની, ત્રણ સંતાનો બાકી છે. યશપાલ શર્માનાં બાળકો વિદેશમાં અભ્યાસ કરે છે. યશપાલ શર્મા ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના રાષ્ટ્રીય પસંદગીકાર પણ રહી ચૂક્યા છે.

પૂર્વ ક્રિકેટર કીર્તિ આઝાદે કહ્યું કે આજે અમારું કુટુંબ તૂટી ગયું છે, યશપાલ શર્માએ 1983 ના વર્લ્ડ કપના વિજયનો એજન્ડા નક્કી કર્યો હતો. અમે ફક્ત 25 જૂને મળ્યા હતા, ત્યારબાદ તે ખૂબ જ ખુશ હતો. તે અમારી ટીમમાં સૌથી યોગ્ય ખેલાડીઓમાંનો એક હતો. કીર્તિ આઝાદના કહેવા મુજબ, આજે સવારે મોર્નિંગ વોકથી પરત ફર્યો ત્યારે તેમને છાતીમાં દુખાવો થયો હતો. તે પછી તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો.

યશપાલ શર્માએ ભારત તરફથી કુલ 37 ટેસ્ટ મેચ રમી હતી, જેમાં તેણે 34 ની સરેરાશથી 1606 રન બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, યશપાલ શર્માએ કુલ 42 વનડે મેચમાં 883 રન બનાવ્યા.

યશપાલ શર્મા એ ટીમનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ હતો જેણે વર્ષ 1983 માં વર્લ્ડ કપ જીત્યો. યશપાલ શર્માએ વર્લ્ડ કપમાં વેસ્ટ ઇન્ડીઝ સામે રમાયેલી પ્રથમ મેચમાં 89 રનની શાનદાર ઇનિંગ્સ રમી હતી, જેમાં ટીમ ઈન્ડિયા જીતી ગઈ હતી. આ ઉપરાંત યશપાલ શર્માએ પણ સેમિફાઇનલમાં 61 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે ભારતે ઇંગ્લેન્ડને પરાજિત કર્યું હતું.

1983 ના વર્લ્ડ કપ પછી, યશપાલ શર્માની કારકિર્દી ઉતાર પર જવાની શરૂઆત થઈ. નબળા પ્રદર્શનને કારણે યશપાલ શર્માને પ્રથમ ટેસ્ટ ટીમમાંથી બહાર કરાયો હતો, ત્યારબાદ તે વનડેમાં પણ વાપસી કરી શક્યો ન હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *